ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: เควสเปลี่ยนอาชีพคลาส2 สำหรับคนไม่รู้  (อ่าน 13677 ครั้ง)

ออฟไลน์ l3loodEviL

• KoboldWarrior Yellow
  • *
  • คำขอบคุณทั้งหมด
  • -ขอบคุณไป: 46
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 1007
  • AUCTION
  • พลังมังกร:
สวัสดีค่ะกลับมาพบกับนัทอีกครั้งกับข้อมูลเกมสุดมันอย่าง Dragon Nest ค่ะตอนนี้ก็มีเพื่อนกลุ่มใหม่ๆที่เข้ามาร่วมทดลองเล่นเกมนี้กันเยอะแยะมากมาย ซึ่งหลายคนยังเปลี่ยนอาชีพคราส 2 ของแต่ละอาชีพยังไม่เป็น แถมบางคนเปลี่ยนผิดต้องไปนั่งเล่นใหม่กันเลยก็มีค่ะ ดังนั้นวันนี้นัทเลยมารวมข้อมูลการเปลี่ยนอาชีพของแต่ละคราสให้เพื่อนๆได้ทราบกันเลยค่ะ โดยเราจะเริ่มจากอาชีพสาย Warrior กันค่ะ

เริ่มต้นให้เพื่อนๆเก็บเลเวลตัวละครสาย Warrior ให้ 15 ก่อนค่ะ หลังจากนั้นให้เดินทางมาที่เมืองที่สองกันเลยค่ะ เมื่อเดินทางมาถึงแล้วให้เข้าไปคุยกับ NPC เรียนสกิลประจำเมืองนี้กันค่ะ

เมื่อคุยแล้วเราจะพบเควสเปลี่ยนอาชีพขึ้นมาให้กดรับเควสมาค่ะ หลังจากนั้นเราจะถูกวาปไปสนามสอบเปลี่ยนอาชีพค่ะ เมื่อวาปมาถึงสนามสอบแล้วจะพบกับ NPC ยืนอยู่ให้คุยเพื่อเริ่มต้นเควสเปลี่ยนอาชีพเลยค่ะ

หลังจากเริ่มเควสแล้วเราจะเห็นกล่องวางอยู่ซึ่งจะมีอาหารเพิ่มพลังให้เราใช้ ซึ่งในเควสนี้เราจำเป็นต้องฆ่ามอสเตอร์ไปเรื่อยๆค่ะ แล้วซักพักหนึ่งจะมีข้อความขึ้นว่าบอสกำลังจะออกมา เมื่อบอสออกมาแล้วให้รีบฆ่าบอสตัวนั้นให้เร็วที่สุดค่ะ เมื่อฆ่าสำเร็จแล้วจะถูกวาปออกจากสนามสอบค่ะ

เมื่อออกมาจากสนามสอบแล้วให้เข้าไปคุยกับ NPC เรียนสกิลอีกครั้ง ถ้าเราผ่านจากเควสแรกเราจะได้รับภารกิจต่อไปนะคะ ถ้าไม่ผ่านก็จำเป็นต้องลุยกันต่อค่ะ แต่เมื่อผ่า่นเควสแรกมาแล้วเราจะได้รับภารกิจอีกครั้งไปลงดันวัวเลเวล 15 ค่ะ ซึ่งจะไปคนเดียวหรือปาตี้ก็ได้นะคะ จะผ่านในระดับใดก็ได้ค่ะ เมื่อเราฆ่าบอสดันเจี๊ยนแห่งนี้สำเร็จจะได้หินธาตุมาเพื่อใช้ในการเปลี่ยนอาชีพค่ะ

เมื่อทำภารกิจสำเร็จแล้วให้กลับมา NPC เรียนสกิลอีกครั้งค่ะ จุดนี้จำเป็นต้องระวังนะคะ เพราะเขาจะให้เราเลือกอาชีพที่ต้องการจะเปลี่ยนค่ะ ให้ดูตามรูปเลยค่ะถ้าต้องการเป็นอาชีพ Sword Master ให้เลือกข้อแรก ( ตามรูป ) แต่ถ้าต้องการเปลี่ยนเป็น Mercenary ให้เลือกข้อสอง ( ตามรูป ) ค่ะ

โดยถ้าเราเลือกเป็น Sword Master จะได้รับอาวุธแรร์สีฟ้า เลเวล 15 เป็น ดาบยาวค่ะ แต่ถ้าเลือกเป็น Mercenary จะได้รับอาวุธแรร์สีฟ้า เลเวล 15 ซึ่งสามารถเลือกได้อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้นค่ะ คือจะมีขวาน กับ ค้อนให้เลือกค่ะ เมื่อเลือกแล้วกดยืนยันจะทำการเปลี่ยนอาชีพตามสายนั้นๆให้พร้อมกับรีสกิลให้กับตัวละครอีกครั้งเพื่ออัพสกิลใหม่นั้นเองค่ะ

มาถึงคิวของอาชีพสายยิงไกลอย่าง Archer กันบ้างดีกว่าค่ะ สำหรับเพื่อนๆที่ต้องการอยากเปลี่ยนอาชีพคราส 2 ของสายนี้ให้เก็บเลเวลตัวละคร ที่ 15 เหมือนกันค่ะ หลังจากนั้นมาที่เมืองที่สองคุยกับ NPC เรียนสกิลประจำเมืองนี้ค่ะ

เมื่อคุยกับ NPC แล้วเราจะถูกวาปมาสนามสอบทันทีค่ะ ซึ่งเงื่อนไขการสอบของสายอาชีพนี้จำเป็นต้องฆ่ามอสเตอร์ที่วิ่งผ่านหน้าเรา ซึ่งห้ามให้มันรอดเกิน 30 ตัวค่ะ ไม่งั้นจะได้ลงมาสอบใหม่นะคะ ซึ่งแรกๆมันจะวิ่งช้าๆมาทีละตัวแต่หลังๆจะมาวิ่งเร็วขึ้นและมาเยอะมากกว่เาดิมค่ะ แนะนำให้ใช้อาวุธที่โจมตีเร็วๆอย่างหน้าไม้เป็นต้นค่ะ

เมื่อสอบผ่านเสร๊จเรียบร้อย เราจะได้รับภารกิจใหม่คือการลงดันเจี๊ยนหาผนึกประจำตัวค่ะ ซึ่งต้องลงดันเจี๊ยนวัวเลเวล 15 จะลงแบบเดียวหรือปาตี้ก็ได้นะคะ เมื่อผ่านแล้วนำเควสมาส่งที่ NPC เรียนสกิลอีกครั้งค่ะ

เมื่อกลับมาส่งเควสแล้วให้เราระวังในการคุยด้วยนะคะ โดยเราสามารถเลือกอาชีพ BowMaster โดยการเลือกคำตอบข้อแรก ( ตามรูป ) หรือถ้าต้องการเลือกที่จะเล่นอาชีพ Acrobat ให้เลือกคำตอบข้อสอง ( ตามรูป ) ค่ะ ซึ่งตอนเลือกอาชีพแล้วเราจะได้อาวุธตามสายนะคะ อย่าง BowMaster จะให้เลือกอาวุธมีหน้าไม้ กับ ธนูยาวค่ะ ซึ่งเลือกได้อย่างใดอย่างหนึ่ง เป็นอาวุธแรร์เลเวล 15 สีฟ้าค่ะ แล้วถ้าเป็นอาชีพ Acrobat จะมีอาวุธให้เลือกชนิดเดียวคือ ธนูเล็กค่ะ หลังจากนั้นเมื่อยืนยันอาชีพเรียบร้อยเราจะเปลี่ยนอาชีพสายที่ต้องการพร้อมกับรีสกิลทุกชนิดให้เพื่อนๆได้อัพใหม่ค่ะ

มาต่อกันด้วยคิวของนักเวทย์อย่าง Sorceress กันค่ะ ให้เพื่อนๆเก็บเลเวลตัวละคร 15 แล้วหลังจากนั้นเดินทางไปเมืองสองกันเลยค่ะ ไปคุยกับ NPC เรียนสกิลประจำเมืองนี้กันเลยค่ะ เมื่อรับเควสเปลี่ยนอาชีพมาแล้วให้เดินออกเมืองทางวาปด้านล่างเลยค่ะ

หลังจากนั้นเราจะเห็น NPC ผู้หญิงคนหนึ่งค่ะให้เราเดินเข้าไปคุยแล้วเธอจะวาปเราเข้าสนามสอบในครั้งนี้ค่ะ เมื่อถูกวาปเข้ามาแล้ว เราจะพบกับ NPC ที่เราต้องปกป้องนั้นเองค่ะ วิธีผ่านเงื่อนไขของการเปลี่ยนง่ายมากกว่าค่ะ พยายามฆ่ามอสเตอร์ที่ลายล้อมเข้ามาหาเราและ NPC ห้ามไปตบ NPC นะคะ ไม่งั้นภารกิจไม่ผ่านนะคะ หลังจากทำเควสเสร๊จเราจะถูกวาปกลับมายังเมืองค่ะ หลังจากนั้นให้กลับไปคุยกับ NPC อีกครั้งเพื่อส่งและรับภารกิจใหม่ค่ะ ครั้งนี้เราจะจำเป็นต้องลงดันเจี๊ยนวัวเลเวล 15 เพื่อนำผนึกประจำตัวมาส่งเควสนั้นเองค่ะ จะลงแบบปาตี้หรือแบบเดียวก็ได้นะคะ

หลังจากมาส่งเควสแล้ว เหมือนเดิมค่ะว่าจำเป็นต้องดูดีๆในการเลือกเปลี่ยนอาชีพค่ะ ถ้าต้องการจะเปลี่ยนเป็น Elemental Lord  ให้เลือกข้อแรกค่ะ แต่ถ้าต้องการจะเปลี่ยนเป็น Force User  ให้เลือกข้อสอง ( ตามรูปเลยค่ะ ) หลังจากเลือกอาชีพแล้วเราจะได้เลือกอุปกรณ์เสริมให้เลือกค่ะ ซึ่งสำหรับสายนี้เราจะสามารถเลือกได้ 3 อย่างค่ะดังนั้นเลือกดีๆก่อนนะคะ เมื่อเลือกและยืนยันการเปลี่ยนอาชีพแล้วเราจะได้รับการรีสกิลอีกครั้งค่ะ

มาถึงอาชีพสุดท้ายค่ะ คืออาชีพสายเวทย์สายสุดท้าย Cleric ค่ะ ในการเปลี่ยนอาชีพเหมือนเดิมค่ะจำเป็นต้องเลเวล 15 ขึ้นไป เมื่อเลเวล 15 แล้วให้เดินทางมาคุยกับ NPC เรียนสกิลประจำเมืองนี้ค่ะ หลังจากรับเควสแล้วนั้นจะถูกวาปไปที่สนามสอบค่ะ

หลังจากถูกวาปมาแล้วให้เข้าไปคุยกับ NPC ที่อยู่ตรงหน้าหลังจากนั้นภารกิจจะเริ่มต้นค่ะ ให้เราเข้าปกป้องน้องหมา ไม่ให้ตายจากการถูกมอสเตอร์ทำร้ายค่ะ พยายามจัดการและพังประตูไปเรื่อยๆ จนกระทั่งห้องสุดท้ายเราจะพบกับบอส ซึ่งจำเป็นต้องฆ่าบอสให้สำเร็จ เป็นอันผ่านภารกิจนี้ค่ะ

หลังจากนั้นให้เพื่อนๆไปคุยกับ NPC เรียนสกิลอีกครั้งเราจะได้รับภารกิจไปฆ่าบอสในมิสชั่น Now the raid maebokji เลเวล 14 ( ตามรูป ) ให้เข้าในระดับใดก็ได้คนเดียวจากนั้นพยายามผ่านดันเจี๊ยนแห่งนี้ให้สำเร็จ แล้วจะถูกวาปไปคุยกับ NPC พระ หลังจากนั้นก็จะเป็นการจับภารกิจการเปลี่ยนอาชีพขั้น 2 ของสายนี้ค่ะ หลังจากนั้นมาคุยกับ NPC เรียนสกิลอีกครั้ง ซึ่งจำเป็นต้องระวังในการเลือกด้วย ข้อแรกจะเป็นสายอาชีพ Paladin ซึ่งเมื่อเลือกเปลี่ยนจะมีอาวุธแรร์สีฟ้ามา 2 ชนิดคือ กระบองและลูกตุ้มค่ะ ข้อสองจะเป็นสายอาชีพ Priest โดยเมื่อเลือกจะมีอาวุธให้เลือกแค่ชนิดเดียวคือไม้เท้าเวทย์ เมื่อยืนยันการเปลี่ยนอาชีพแล้วจะได้ัรับการรีสกิลให้ใหม่อีักครั้งค่ะ

เครดิต pi
ในโพสนี้มี, 28 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
tong1199, suchat744, animedaisukidesu, setsiri007, davil008za, livekarom@hotmail.com, pepsi21b, Dragoncrystal, rastagunja, xiaolong, delzax, มานะสมชัย, slibterwar, soon4711, Jpthetime, monkol006, Infinitycold, bestmono, narakonr666, BabyGunman, khongpol, ridiculas, spziiz, zatanpon, monkan0102, nunanacm22, toru69, YOYO PO
Permalink:
  • -CO|2riDO|2-

PlayDN Dragon Nest Community

ออฟไลน์ samurail

• *
  • -ขอบคุณไป: 222
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 378
  • AUCTION
  • ผมบ้าพลัง !
Re: เควสเปลี่ยนอาชีพคลาส2 สำหรับคนไม่รู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 11:32:41 PM »
มีภาพมันจะดีมากครับ
ในโพสนี้มี, 2 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
livekarom@hotmail.com, spziiz
Permalink:
  • distr4ck

ออฟไลน์ bigbattle45

• KoboldArcher Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 231
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 715
  • AUCTION
  • หลงใหลตอบ ชอบสอบถาม และรัก DN
Re: เควสเปลี่ยนอาชีพคลาส2 สำหรับคนไม่รู้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 12:07:15 AM »
มีแต่ตัวหนังสือ...อ่านข้าม -w-
Permalink:
  • OI3LiVioN
External link
http://www.playdn.com/forum/index.php?topic=5313.msg55642#msg55642    อยากรู้ว่าบอร์ดใช้งานยังไง โพสรูปยังไง ทำให้พวกไม่ยอมกดขอบคุณกดยังไง เชิญทางนี้จ้า -3-

ออฟไลน์ Amatsuki

• *
  • -ขอบคุณไป: 231
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 568
  • AUCTION
    • https://www.facebook.com/MaNETsuGallery
    • https://twitter.com/#!/MaNETsu
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 12:24:22 AM »
ช่วยเสริมคลิป เปลี่ยนคลาสของคลีริก ให้เจ้าของกระทู้ค่ะ  :D

Permalink:
  • *~หมาเน็ทซาวี~*

ออฟไลน์ l3loodEviL

• *
  • -ขอบคุณไป: 46
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 1007
  • AUCTION
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 11:32:13 PM »
ช่วยเสริมคลิป เปลี่ยนคลาสของคลีริก ให้เจ้าของกระทู้ค่ะ  :D

ใจครับ
Permalink:
  • -CO|2riDO|2-

ออฟไลน์ AfterBurner

• *
  • -ขอบคุณไป: 306
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 110
  • AUCTION
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 11:50:07 PM »
ตัวอักษรเป็นพรืด อ่านยากมาก

สรุำปง่าย ๆ warrior ฆ่าไปเรื่อย ๆ อย่าให้หลุด ตอนบอส ออกไม่ต้องสนก็ได้ -*- อย่าให้ตัวอื่นหลุดเกิน 3 (หรือ 5 ไม่แน่ใจ) ก็พอ

archer ฆ่าแม่มเรื่อย ๆ แนะนำหน้าไม้

Sorceress อย่าให้ก็อบลินตาย แนะนำหนังสือ ฟาด ๆ ๆ ๆ

cleric ฆ่าไปเรื่อย เปลี่ยนง่ายสุดละ -*-

เรียงลำดับความยาก Archer>Sorceress>Warrior>Cleric
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
livekarom@hotmail.com
Permalink:

ออฟไลน์ aw4kening

• ฉายาทดสอบ อาเบะ
  • Global Moderator
  • *
  • -ขอบคุณไป: 411
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 45497
  • AUCTION
  • ตัวละครลับ ...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 12:09:53 AM »
ทำไม ไม่เอารูปมาด้วยละครับ - -
Permalink:
  • แอดดอก :D

ออฟไลน์ nawatc

• Spider Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 507
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 251
  • AUCTION
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 02:01:14 AM »
 :-X ไม่มีเนื้อเรื่องเลย
Permalink:
  • nawatc

PlayDN Dragon Nest Community

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 02:01:14 AM »