ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมทุกคำถามกับระบบ SLS ใครไม่เข้าใจ.. "อ่านให้หมด"  (อ่าน 7957 ครั้ง)

ออฟไลน์ AuthorFrog

• ฉายาทดสอบ PlayDN
  • Global Moderator
  • *
  • คำขอบคุณทั้งหมด
  • -ขอบคุณไป: 2226
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 8242
  • AUCTION
  • พลังมังกร:
  • What Da FROG!!!
    • https://www.facebook.com/authorfrog

Q: SLS คืออะไร?
A: Self-Locking System หรือ ระบบล็อค ID ด้วยตนเอง
ระบบที่ทำให้เราสามารถล็อค/ปลดล็อค ID ของเราเองได้ตามต้องการ
ถ้าเล่นเสร็จก็ล็อค จะเข้าไปเล่นใหม่ก็ปลดล็อค ระบบมันแค่นี้

Q: มีประโยชน์ยังไง?
A: ป้องกันการเข้าใช้งานในเวลาที่เราล็อค ID ไว้ พูดง่ายๆว่าเป็นวิธีนึงที่จะป้องกันเราจากการถูกแฮค เพราะการแฮคที่เกิดขึ้นในปัจจุบันนี้เกิดจากการแอบเข้าใช้งาน ID เรา ถ้าล็อคไว้มันก็เข้าไม่ได้

Q: แล้วเราสมัครเพื่ออะไร?
A: ที่เขาให้สมัคร ก็เพื่อให้ได้สิทธิ์ในการใช้งานระบบ SLS หรือพูดง่ายๆว่าให้เราสามารถเข้าไปล็อค/ปลดล็อค ID ของเราได้

Q: งั้นถ้าไม่ต้องการจะใช้ ไม่สมัครได้ไหม?
A: ก็ได้! ไม่สมัครเขาก็ไม่ได้มาว่าอะไร ไม่ได้ส่งตำรวจมาจับ แต่ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปทาง AS เขาจะ "ล็อค ID ทั้งหมดทุกประเภท" เอาไว้ ซึ่งที่เขาบังคับล็อคก็เพื่อไม่ให้มี ID ไหนตกหล่นจนมีคนโดนแฮคแล้วมาบ่นงุ้งงิ้งอีก ฉะนั้น ไม่ว่าจะใช้ ID ประเภทไหน ถ้าอยากจะเล่นต่อ ก็ต้องสมัคร SLS เพื่อเข้าไปปลดล็อคก่อน

Q: แล้วถ้าสมัครแล้ว ปลดล็อคทิ้งไว้ แล้วไม่ใช้อีกเลย จะเป็นอะไรไหม?
A: มันก็เรื่องของคุณว่าจะใช้หรือไม่ใช้ แต่ถ้าไม่รู้จักล็อค ID ไว้แล้วโดนแฮคขึ้นมา อย่ามาบ่นทีหลังก็แล้วกัน

Q: แล้วจะสมัครยังไง?
A: เข้าไปที่ http://news.playpark.com/ViewContent.aspx?id=36894External link
เลือกสมัครได้ทั้งหมด 4 วิธี ก็เลือกเอาวิธีที่สะดวกกับเราที่สุดซะ
- ยืนยันด้วยอีเมลที่ใช้สมัคร ID เกม <<< ใครจำอีเมลได้ หรือมีข้อมูล ไม่มีปัญหา ก็สมัครวิธีนี้ไป
- ยืนยันด้วยชื่อ-นามสกุล <<< ใครไม่ได้ความจำเสื่อม ไม่ได้สักแต่จะเล่นแล้วมั่วข้อมูลแม่งทุกอย่าง ก็ใช้วิธีนี้ซะ
- ยืนยันจากประวัติการเติมเงิน 50 บาทขึ้นไป <<< พ่อบุญทุ่มแม่บุญถังทั้งหลาย คนที่ลงทุนเยอะมากแล้วมานั่งบ่นงอแงแถวนี้อยู่หลายวัน เชิญ
- ยืนยันจากประวัติการออนไลน์ครบ 10 ชั่วโมง <<< เวลไว้หลายตัว เล่นมานานมาก เชิญ

Q: แล้วถ้ายืนยันไม่ได้ซักวิธีล่ะ?
A: ...นี่เล่น DN จริงปะวะ - -
ถ้ายืนยันด้วยข้อ 1-2 ไม่ได้ แปลว่า คุณ มั่วแม่งทุกอย่างในการสมัคร ID
แล้วถ้ายืนยันด้วยข้อ 3-4 ไม่ได้อีก ผมขอถาม "คุณมีอะไรให้เสียด้วยหรือไง?"
ในเมื่อเงินในเกมก็ไม่เติม เล่นมาก็ยังไม่ถึง 10 ชั่วโมง
ไปสมัครนั่งเล่นใหม่ก็ได้มั้งแบบนั้นอ่ะ ไม่ได้ต่างกันมากเลยซักนิด

Q: แล้วมันสมัครได้ถึงเมื่อไหร่?
A: มันไม่มีปิดรับสมัครหรอก ตราบใดที่ DN ยังสมัคร ID ได้ SLS ก็ต้องสมัคร ID ได้ ของมันต้องใช้คู่กัน ถูกมั๊ย

*ปัญหานอกเหนือจากนี้ โทรไปถาม 1750 เอาเอง*

ในโพสนี้มี, 31 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
stoboyotae, jitrin555, surayong3032, door, nanoha0222, kobinio, japatoa, Annie, nutza110, Tiawkun, กันตภณ เรืองศรี, abawz555, yokkunlove, Breezeslayer, Rchura, ๐๐๐MOONLORD๐๐๐, Ciel, gamehackpro, darkexsoiton, pinky13, ultrabas, DrollryJangle, BabyDoll, dream09, anirut2163, ocarina, falovelyz, cpumpkinsky, นักล่าจอมซน, restrain741, warawuth

ออนไลน์ นักล่าจอมซน

• KoboldArcher Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 296
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 117
  • AUCTION
Re: รวมทุกคำถามกับระบบ SLS ใครไม่เข้าใจ.. "อ่านให้หมด"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 11:39:51 AM »
 [emoboyhi] แหล่มากๆครับ แอดมินกบ ขายข้อข้องใจหลายๆคน  [:)]
Permalink:
  • อ้อน
External link

ออฟไลน์ pixsec

• DarkElf Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 835
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 683
  • AUCTION
  • .....
    • http://www.facebook.com/goffary.surasungwan
Re: รวมทุกคำถามกับระบบ SLS ใครไม่เข้าใจ.. "อ่านให้หมด"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 11:59:34 AM »
อิ้อิ้ เรียกเพื่อนกลับมาเล่นได้ แค่ 1คน จาก 10 คน  [:-X] เหมือนกับพวกมันรอเวลานี้อยุ่แล้ว 555
Permalink:
  • Guild:: Judgement
Glutateionn <3

ออฟไลน์ BabyDoll

• Goblin Red
  • *
  • -ขอบคุณไป: 990
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 1288
  • AUCTION
  • เหงา เข้าใจ ป่ะ!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 12:22:55 PM »
เหลืออีก2ไอดี ยังไม่ได้ สมัคร
เข้เกียจแหละ เพราะมันมาอีกแล้ว  เน็ตหลุดทุก5นาที  [>:(]
Permalink:
  • NONG
สวัสดี คุณบุคคลทั่วไป สบายดีไหม
เจอกันที่ Sv.WD น่ะจ้ะ
วิธีหาGแบบง่ายๆแต่นาน><
โดนซะแล้วผม หมดตัวแล้วมั้ง

ออฟไลน์ ultrabas

• *
  • -ขอบคุณไป: 195
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 97
  • AUCTION
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 01:02:01 PM »
ผมฮาข้อนี้

Q: แล้วถ้ายืนยันไม่ได้ซักวิธีล่ะ?
A: ...นี่เล่น DN จริงปะวะ - -
ถ้ายืนยันด้วยข้อ 1-2 ไม่ได้ แปลว่า คุณ มั่วแม่งทุกอย่างในการสมัคร ID
แล้วถ้ายืนยันด้วยข้อ 3-4 ไม่ได้อีก ผมขอถาม "คุณมีอะไรให้เสียด้วยหรือไง?"
ในเมื่อเงินในเกมก็ไม่เติม เล่นมาก็ยังไม่ถึง 10 ชั่วโมง
ไปสมัครนั่งเล่นใหม่ก็ได้มั้งแบบนั้นอ่ะ ไม่ได้ต่างกันมากเลยซักนิด

โดนใจมาก   [:P] [:P] [:P]
Permalink:

ออฟไลน์ Boomdragon

• *
  • -ขอบคุณไป: 155
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 47
  • AUCTION
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 02:20:23 PM »
ผมก็ฮาข้อนี้  [:P] มึงเล่นdn จิงปะว่ะ   [:P]

Permalink:
  • Boy

ออฟไลน์ sakingdo

• Goblin Red
  • *
  • -ขอบคุณไป: 169
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 409
  • AUCTION
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 03:16:52 PM »
พวกที่ติดข้อ 4 มันมีนะครับ

อย่างผมมีไอดีฟาร์ม ซึ่งไม่ได้เข้าตั้งแต่เดือนกันยา เพราะรายได้มันไม่คุ้ม ข้อ 4 มันเลยไม่ได้ตามเงื่อนไข

ข้อมูลก็มั่ว เมล์ก็จำไม่ได้เพราะเป็นไอดีฟาร์ม ดีนะที่ตรูใช้วิธีเปลี่ยนของท่านผู้นั้น
Permalink:
  • SaKar
External link

ออฟไลน์ mamame99

• Bat Black
  • *
  • -ขอบคุณไป: 16
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 7
  • AUCTION
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 04:15:56 PM »
 [>:(] เสนอแนะ

[:-X] ผมว่า น่าจะทำระบบ ล็อค หน้าต่าง ไอเทม กับ คลัง คือเวลาจะย้ายของ เข้า - ออก หรือ ขาย รวมถึงทิ้งด้วยนะ เช่น ของที่อยู่ในกระเป๋า ของที่สวมใส่ ของที่อยู่ในคลังทั้งหมด ก็ให้ใส่รหัสเพื่อให้ปลดล็อคมันก่อน ทำเป็นรหัสเดียวเพื่อปลดล็อคครั้งเดียวพอออกจากเกมส์ก็ให้มันล็อคเองเหมือนเดิม ให้มันใช้ได้กับ หน้าต่าง ไอเท็มสวมใส่ หน้าต่าง ไอเทมในกระเป๋า หน้าต่าง ไอเท็มคลังส่วนตัว คลังรวม ก็ได้ครับ ผมว่าน่าจะปลอดภัยเลยทีเดียว เหตุผลคือ ต่อให้พวกที่พยายามแฮกเข้าตัวละครมาได้ก็ให้มันย้ายของออกไปไหนไม่ได้ถ้าไม่มีรหัสนี้ รวมถึงพวกที่หลวมตัวบอกไอดีพาสให้กับคนอื่น (แต่ต้องไม่บอกพาสปลดไอเทมนี้นะ) ให้มันเข้าเล่นได้แต่ทำอะไร ไอเทม เราไม่ได้ผมว่าน่ากันของที่จะโดนแฮกได้มากเลยล่ะครับ มันเป็นข้อเสนอแนะครับ หากเข้าไปก้าวก่ายด้วยประการใดที่ไม่อันควรก็ขอ อภัย ไว้ด้วยนะครับ สุดท้ายแล้วก็ขอให้ดูแลพวกที่โดนโกงโดนแฮกด้วยนะครับ (คนไม่มี @KEY) ถ้าเค้ามีหลักฐานก็ช่วยหน่อยนะครับ ผมว่าเขาก็เป็นส่วนหนึ่งที่รักและเลือกที่จะเล่นเกมส์นี้จริงๆ ขอบคุณครับ
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
door
Permalink:
  • dolphindolls

• *
  • AUCTION
    • https://www.facebook.com/authorfrog
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 04:36:32 PM »
[>:(] เสนอแนะ

[:-X] ผมว่า น่าจะทำระบบ ล็อค หน้าต่าง ไอเทม กับ คลัง คือเวลาจะย้ายของ เข้า - ออก หรือ ขาย รวมถึงทิ้งด้วยนะ เช่น ของที่อยู่ในกระเป๋า ของที่สวมใส่ ของที่อยู่ในคลังทั้งหมด ก็ให้ใส่รหัสเพื่อให้ปลดล็อคมันก่อน ทำเป็นรหัสเดียวเพื่อปลดล็อคครั้งเดียวพอออกจากเกมส์ก็ให้มันล็อคเองเหมือนเดิม ให้มันใช้ได้กับ หน้าต่าง ไอเท็มสวมใส่ หน้าต่าง ไอเทมในกระเป๋า หน้าต่าง ไอเท็มคลังส่วนตัว คลังรวม ก็ได้ครับ ผมว่าน่าจะปลอดภัยเลยทีเดียว เหตุผลคือ ต่อให้พวกที่พยายามแฮกเข้าตัวละครมาได้ก็ให้มันย้ายของออกไปไหนไม่ได้ถ้าไม่มีรหัสนี้ รวมถึงพวกที่หลวมตัวบอกไอดีพาสให้กับคนอื่น (แต่ต้องไม่บอกพาสปลดไอเทมนี้นะ) ให้มันเข้าเล่นได้แต่ทำอะไร ไอเทม เราไม่ได้ผมว่าน่ากันของที่จะโดนแฮกได้มากเลยล่ะครับ มันเป็นข้อเสนอแนะครับ หากเข้าไปก้าวก่ายด้วยประการใดที่ไม่อันควรก็ขอ อภัย ไว้ด้วยนะครับ สุดท้ายแล้วก็ขอให้ดูแลพวกที่โดนโกงโดนแฮกด้วยนะครับ (คนไม่มี @KEY) ถ้าเค้ามีหลักฐานก็ช่วยหน่อยนะครับ ผมว่าเขาก็เป็นส่วนหนึ่งที่รักและเลือกที่จะเล่นเกมส์นี้จริงๆ ขอบคุณครับ

ความคิดดีครับ แต่เรื่องนี้ต้องเสนอไปถึงเกาหลีเลย เพราะมันไปเกี่ยวกับระบบภายในเกมแล้ว

ดังนั้น ต้องเอาไปบอกที่บอร์ด playpark ครับ ตั้งกระทู้ข้อเสนอแนะถึง CM เลย

ออฟไลน์ yokkunlove

• Hound Normal Armored
  • *
  • -ขอบคุณไป: 142
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 35
  • AUCTION
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 07:49:50 PM »
ขอบคุณครับ  [::)]
Permalink:

ออฟไลน์ onepiecepang

• Bat Black
  • *
  • -ขอบคุณไป: 67
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 3
  • AUCTION
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 08:06:22 PM »
สมัคไป แล้ว เข้าเก็มไม่ได้ เลย ระบบ อะไรเนี้ย งง กับมัน
Permalink:
  • ทอยสตอรี่

ออฟไลน์ onepiecepang

• Bat Black
  • *
  • -ขอบคุณไป: 67
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 3
  • AUCTION
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 11:28:08 AM »
ไม่สามารถทำรายการได้ ไอดีนี้อยู่ในระบบ แล้ว แต่ผมยังเข้าเกมส์ไม่ได้ทำไง ครับ
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
magano
Permalink:
  • ทอยสตอรี่

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 11:57:09 AM »
ต้องดันป้ะ? - -