ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบ SLS กับการป้องกันการโดนแฮกได้.. จริงหรือ?  (อ่าน 711 ครั้ง)

ออฟไลน์ Destiiny

• Bat Gray
  • *
  • คำขอบคุณทั้งหมด
  • -ขอบคุณไป: 42
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 25
  • AUCTION
  • พลังมังกร:
สืบเนื่องจาก.. เรามี 2 ID ที่เล่นเกมส์นี้ และได้สมัคร SLS ไปแล้วทั้ง 2 ID
และ เราก็เล่นเกมส์ตามปกติ พอจะเปลี่ยนตัว เราก็ออก ID ตัวแรก แล้วเข้าเว็บล็อค SLS เรียบร้อย
แล้วไปปลดล็อค ID ที่ 2 แล้วเล่นตามปกติ..

พอเข้าไปแล้วผลปรากฎว่า.. ID ตัวแรกที่เราออกเมื่อกี้ มันออนอยู่!!!  [>:(]
เราแทบช็อค! ทำอะไรไม่ถูก.. ก็คิดในแง่บวกว่า มันอาจจะค้าง -.-
(แบบออฟไปแล้ว แล้วตัวละครออนค้าง ถ้าเป็นกรณีนั้น ถ้าเรากด เพิ่มเติม ตรงชื่อตัวละคร มันจะขึ้นว่า 'ไม่ได้เข้าเกมส์' ใช่ไหม? แต่นี่ไม่!! แม่ง ตัวละครก็ยังออนอยู่! )
เราก็เริ่มใจเสีย.. ลองกด o ดูใหม่  กดชื่อตัวละครเรา ก็ยังออน!

เราเลยรีบออก ID ที่ 2 ที่กำลังออนอยู่.. แต่ไม่ลืมล็อคหน้าเว็บนะ ;P
แล้วก็ลองเข้า ID แรก แบบไม่ปลดล็อค.. มันก็เข้าไม่ได้ ก็เขียนว่าเราล็อก SLS ไว้
เราก็เลยไปปลดล็อค แล้วรีบเข้า ตัวละครนั้น..
ก็ไม่มีอะไรหายนะ

คือเราไม่ได้บอกว่าเราโดยแฮก
แต่แค่สงสัยว่าเกิดอะไรขึ้น? หรือโดนแล้วแต่ยังไม่ทันเอาอะไรไป?
 [:'(]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:06:22 PM โดย Destiiny »
Permalink:
  • ๑ปลายทาง๑
' บางสิ่งที่ถูกต้อง อาจจะไม่ถูกใจ ..
แต่ บางสิ่งที่ถูกใจ แล้วไม่ถูกต้อง *
> ก็อย่าไปแตะต้อง ,,

PlayDN Dragon Nest Community

ออฟไลน์ AuthorFrog

• ฉายาทดสอบ PlayDN
  • Global Moderator
  • *
  • -ขอบคุณไป: 2226
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 8239
  • AUCTION
  • What Da FROG!!!
    • https://www.facebook.com/authorfrog
Re: ระบบ SLS กับการป้องกันการโดนแฮกได้.. จริงหรือ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:18:45 PM »
เอาไปถาม AS ครับ อันนี้แนะนำ
ควรสอบถาม เพราะเป็นเรื่องการทำงานของระบบ ถามซะจะได้เข้าใจกันถูกต้องด้วย
ไม่แน่ว่าการทำงานของระบบอาจจะมีลักษณะดีเลย์หรืออะไรทำนองนี้
ในโพสนี้มี, 2 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
Destiiny, Mining

ออฟไลน์ l3l4cklotus

• Hound Normal
  • *
  • -ขอบคุณไป: 122
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 18
  • AUCTION
Re: ระบบ SLS กับการป้องกันการโดนแฮกได้.. จริงหรือ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:19:32 PM »
ไม่รู้แหะ เคยแต่เก็บผักเปลี่ยนตัวรัวๆแล้วมันออนพร้อมกันหมด [;D]
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
Destiiny
Permalink:
  • l3l4cklotus
*・゜゚・*:.。..。.:*・'(*゚▽゚*)'・*:.。. .。.:*・゜゚・*

ออฟไลน์ wuthikrai002

• KoboldArcher Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 145
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 95
  • AUCTION
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:21:14 PM »
แลครึเปล่าค่ะคุณเพราะอิฉันก็เป็น [???]
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
Destiiny
Permalink:
  • uางมาsZa
External link

ออฟไลน์ salapao3108

• Hound Normal
  • *
  • -ขอบคุณไป: 72
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 2
  • AUCTION
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:27:55 PM »
ผมก็เป็นบ่อยครับ กดเพิ่มเติมแล้วก็ยังอยู่เมืองเก่าก่อนที่จะออกจากตัวนั้น
แต่ก็ไม่คิดไรมาก เพราะผมออนอีกตัวในไอดีเดียวกันอยู่ -.-
Destiiny
Permalink:
  • รถไฟสีแดง

ออฟไลน์ sonehot9

• *
  • -ขอบคุณไป: 150
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 145
  • AUCTION
    • https://www.facebook.com/HoTiieZz
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:40:37 PM »
เราก็เป็นพี่ในกิล ไลน์มาบอก ตกใจมาก เรียนอยู่ เลยคิดว่า แฮก ก็แฮกว่ะ
Destiiny
Permalink:
  • I'm HoT.I'm เคะ line ID : hasuta9

ออฟไลน์ Destiiny

• Bat Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 42
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 25
  • AUCTION
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 10:34:13 AM »
ขอบคุณทุกคนมาก
เนตเราอาจจะดีเลย์เองก็ได้มั้ง  [:(]
แต่ยังไงก็ส่งเรื่องไปถามแล้ว ขอบคุณทุกคนจ้า
 [:-]
Permalink:
  • ๑ปลายทาง๑
' บางสิ่งที่ถูกต้อง อาจจะไม่ถูกใจ ..
แต่ บางสิ่งที่ถูกใจ แล้วไม่ถูกต้อง *
> ก็อย่าไปแตะต้อง ,,

ออฟไลน์ lonely24hr

• Hound Normal Armored
  • *
  • -ขอบคุณไป: 102
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 15
  • AUCTION
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 10:53:12 AM »
ผมเป็นบ่อย ขึ้นเขียวๆ แต่จะ PM ไม่สำเร็จน่ะ
Permalink:
  • ๗๒สตางคฺ์
初音ミク So Cute~

ออฟไลน์ Boomdragon

• *
  • -ขอบคุณไป: 155
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 47
  • AUCTION
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 11:14:54 AM »
ขอบคุณทุกคนมาก
เนตเราอาจจะดีเลย์เองก็ได้มั้ง  [:(]
แต่ยังไงก็ส่งเรื่องไปถามแล้ว ขอบคุณทุกคนจ้า
 [:-]

ได้คำตอบยังไง มาบอกด้วยนะครับ

ยังไม่ได้สมัครเลย อดแน่เลย   [:(]
Permalink:
  • Boy

PlayDN Dragon Nest Community

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 11:14:54 AM »