ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: จะเลือกอาชีพอ่ะไรดี Dark หรือว่า Soul  (อ่าน 1122 ครั้ง)

ออฟไลน์ methee1308

• KoboldWarrior Yellow
  • *
  • คำขอบคุณทั้งหมด
  • -ขอบคุณไป: 84
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 814
  • AUCTION
  • พลังมังกร:
จะเลือกอาชีพอ่ะไรดี Dark หรือว่า Soul
« เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 11:28:44 AM »
ตามนันเบย

Dark มันรัวดีเลยก่ะไว้ แต่ สาย soul ก็ตีแรง เลยไม่รู้เอาอ่ะไรดี -w- ใครอยากแนะนำโพสมาเลยเน้อ
ในโพสนี้มี, 3 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
Red_Dog, mafaiover, synchroniz
Permalink:
  • Miku

PlayDN Dragon Nest Community

จะเลือกอาชีพอ่ะไรดี Dark หรือว่า Soul
« เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 11:28:44 AM »
vgathailand

ออฟไลน์ metusmissile

• Broo White
  • *
  • -ขอบคุณไป: 213
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 2496
  • AUCTION
Re: จะเลือกอาชีพอ่ะไรดี Dark หรือว่า Soul
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 11:35:37 AM »
ดาค ไว ตีแรง ตีกว้าง แต่ไม่ค่อยซัพทีมครับ
โซล น้อยกว่าด้านบนๆ แต่มีดีบัฟซัพทีมที่ดี สกิลส่วนใหญ่เปนแนวเส้นตรง

จำนวนในเกม ผมเจอโซลเยอะมากกว่าดาคคับ

จึงแนะนำ ดาค ครับ เพราะโซลเยอะแล้ว
Permalink:
  • BeastMaster Love ROCKMAN !!

ออฟไลน์ dew_delight

• *
  • -ขอบคุณไป: 58
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 52
  • AUCTION
Re: จะเลือกอาชีพอ่ะไรดี Dark หรือว่า Soul
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 11:39:35 AM »
 [::)] ดาร์คก็ดีนะครับ  เราแค่บัฟตัวเองก็พอ สกิลบัฟเหมือนว่าแค่ฉุกเฉินเท่านั่น ให้พระให้เมอร์ชงปลุกเสกให้ดีกว่าครับ ดาร์คไม่ใช่ไม่ดีนะครับ    [:-*]ในห้องส้มpvpนี่เราเป็นลิงตัวนึงเลย เร็วมากจับตัวได้ยาก แถมตอนกระโดดตบก็เป็นอมตะอีก  [;)]
Permalink:
  • Tom
External link

ออฟไลน์ tsubutsubu

• *
  • -ขอบคุณไป: 232
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 217
  • AUCTION
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 11:44:34 AM »
ชอบบู๊ > Dark Summoner
ชอบตอด > Soul Eater
Permalink:

ออฟไลน์ pataitoey

• Hound Normal Armored
  • *
  • -ขอบคุณไป: 80
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 13
  • AUCTION
    • https://www.facebook.com/petaizz
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 12:03:38 PM »
ถ้าชอบ  PVP แนะนำ Dark โล้ด ด
ถ้าชอบ  PVE ก็ Soul คับ  แต่ทั้ง 2 สายก็สามารถทำได้ดีทั้ง 2 อย่าง
แต่จากที่เล่นมาอยู่ที่สเต็ปและความชอบ  เล่นตัวที่รักน่าจะเวิร์คฝุด ๆ  [:-]
Permalink:
  • i ' ต.เต้ย ., ๑C0NCHEEZ๑ Class : Soul Eater
External link

ออฟไลน์ pixsec

• DarkElf Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 834
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 683
  • AUCTION
  • .....
    • http://www.facebook.com/goffary.surasungwan
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 08:34:36 PM »
ตามนันเบย

Dark มันรัวดีเลยก่ะไว้ แต่ สาย soul ก็ตีแรง เลยไม่รู้เอาอ่ะไรดี -w- ใครอยากแนะนำโพสมาเลยเน้อ
ผมว่ามันสลับๆกันนะ ดาณืกมันตีแรง โซลมันน่าจะรัวๆนะ แต่นะ โซลมันเล่นยาก กว่านางจะทำบุญโดยการปล่อยนกปล่อยงูปล่อยผีให้อาหารไอเข้ นั้นแหละก็นางจะร่ายเสร็จนานโครต
Permalink:
  • Guild:: Judgement
Glutateionn <3

ออฟไลน์ dnal2mbeer

• *
  • -ขอบคุณไป: 245
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 85
  • AUCTION
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 09:48:41 PM »
Blade Dancer โลด!! >>>> เผ่น
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
mafaiover
Permalink:
  • อาร์ม

ออฟไลน์ fusena005

• *
  • -ขอบคุณไป: 334
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 139
  • AUCTION
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 10:58:50 PM »
Soul Eater คับ สกิล Spirit paper EX รัวดีมากๆคับ
Soul Scream แรงใช้ได้ แถมมีดีบัพลดป้องกันคริทำให้พวกเราตีติดคริบ่อยขึ้น
Spirit of pain ดาเมจก็ดีในระดับหนึ่งเพราะ คูลดาวน์แค่ 8 วินาที
Cling Snake EX เปลี่ยนงูให้เป็นพญานาค ไปงับขาศัตรูไว้ แถมเพิ่มพญานาคมาให้อีกตั้ง 1 ตัวแรงนะ
Soul Gate EX เพิ่มเอฟเฟคระเบิดในการโจมตีอีก ประมาณ 2 ครั้ง ของเดิมก็แรงอยู่แล้ว เพิ่มดาเมจให้อีกแรงกว่าเดิมอีกนะ

Permalink:
  • FuseGambler

ออฟไลน์ fangfight

• KoboldArcher Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 434
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 154
  • AUCTION
  • Laser will bright...
    • KhoaFang'Zz
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 10:26:31 PM »
เราปวดหัวกับการเลือก2อาชีพนี้มาก ส่วนตัวคิดจะเป็นSE แต่ไม่ค่อยจะชอบท่านกกะงูเลย ปล่อยช้าแรงก้ไม่เท่าไร แต่ทำไงได้กลัวDSไม่มีคนรับเข้าตี้นี่สิ ปวดหัวๆ ตอนนี้เลยทิ้งScreamer ไปเล่นDancer แล้ว [emolol]
Permalink:
  • KhoaFang
Server Black Dragon
SmashYou Smasher (Main) lv.60
ไม่สบอารมณ์เลยค่ะ Engineer > Shooting Star lv.40
ol3lood WindWalker lv.55
ระบำสาปส่ง Spirit Dancer lv.60
สาปศพนางฟ้า Soul Eater lv.50External link

ออฟไลน์ pixsec

• DarkElf Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 834
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 683
  • AUCTION
  • .....
    • http://www.facebook.com/goffary.surasungwan
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 09:16:16 AM »
เราปวดหัวกับการเลือก2อาชีพนี้มาก ส่วนตัวคิดจะเป็นSE แต่ไม่ค่อยจะชอบท่านกกะงูเลย ปล่อยช้าแรงก้ไม่เท่าไร แต่ทำไงได้กลัวDSไม่มีคนรับเข้าตี้นี่สิ ปวดหัวๆ ตอนนี้เลยทิ้งScreamer ไปเล่นDancer แล้ว [emolol]
คิดเหมือนกันนะ ต่อให้เรามี ดาเมจเลิศขนาดไหนก็ยังแพ้ เซลีน่า(เมจไฟ) หรือสแมช(อาจจะเทียบกันได้มั้ง) ยิ่งเราเป็นดาร์กซัมมอนอีก ไม่มี อะไรช่วยตี้ ฮิว45ก็บัคอยุ่ได้เราคนเดียว แต่โซลเค้าสามารถทำให้ บอสหรือมอนกลุ่มนั้น ไม่สามารถตี้คริใส่เราและคนอื่นได้ สับสนเหมือนกันนะ แต่เราว่า ดาร์กซัม สกิวex มันไม่เปลี่ยนแปลงเท่าไหร่นะ คหสต. แต่โซลเปลี่ยนหมด ทั้งขนาดรูปร่างความสามารถ

บ่องตงนะ ตูสับสนอีกละ [:-X]
Permalink:
  • Guild:: Judgement
Glutateionn <3

ออฟไลน์ fangfight

• KoboldArcher Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 434
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 154
  • AUCTION
  • Laser will bright...
    • KhoaFang'Zz
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 06:22:35 PM »
คิดเหมือนกันนะ ต่อให้เรามี ดาเมจเลิศขนาดไหนก็ยังแพ้ เซลีน่า(เมจไฟ) หรือสแมช(อาจจะเทียบกันได้มั้ง) ยิ่งเราเป็นดาร์กซัมมอนอีก ไม่มี อะไรช่วยตี้ ฮิว45ก็บัคอยุ่ได้เราคนเดียว แต่โซลเค้าสามารถทำให้ บอสหรือมอนกลุ่มนั้น ไม่สามารถตี้คริใส่เราและคนอื่นได้ สับสนเหมือนกันนะ แต่เราว่า ดาร์กซัม สกิวex มันไม่เปลี่ยนแปลงเท่าไหร่นะ คหสต. แต่โซลเปลี่ยนหมด ทั้งขนาดรูปร่างความสามารถ

บ่องตงนะ ตูสับสนอีกละ [:-X]
ใช่เลย เครียดมากตอนนี้ ลงRR อัพสกิลแบบSE บ่องตงตีมอนไม่ค่อยอยากจะตายเท่าไรเลย เครียดมากๆ
Permalink:
  • KhoaFang
Server Black Dragon
SmashYou Smasher (Main) lv.60
ไม่สบอารมณ์เลยค่ะ Engineer > Shooting Star lv.40
ol3lood WindWalker lv.55
ระบำสาปส่ง Spirit Dancer lv.60
สาปศพนางฟ้า Soul Eater lv.50External link

PlayDN Dragon Nest Community

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 06:22:35 PM »