ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: สกิล Sm สาย MOON  (อ่าน 1324 ครั้ง)

ออฟไลน์ bumbossx

• KoboldWarrior Yellow
  • *
  • คำขอบคุณทั้งหมด
  • -ขอบคุณไป: 318
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 302
  • AUCTION
  • พลังมังกร:
    • Petcharakhon Keawngam
สกิล Sm สาย MOON
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 07:31:58 PM »
พอดีมันแจกใบรี 1 วันใช้มะคับ

เลยอยากจะลองรีดู แต่ไม่รู้จะอัพไงดี

เลยอยากจะถามเพื่อนๆ ว่า SM สาย MOON แต่ละคนอัพไงคับ

เป็นรูปจะดีมากเลยคับ

ของผมเดิมคับ

External link

ขอบคุณคับ
ในโพสนี้มี, 3 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
กองพลพิเศษที่1, emptiness54, soulgee
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2012, 07:46:45 PM โดย bumbossx »
Permalink:
  • Bump

PlayDN Dragon Nest Community

สกิล Sm สาย MOON
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 07:31:58 PM »
vgathailand

ออฟไลน์ Mars

• *
  • -ขอบคุณไป: 186
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 235
  • AUCTION
  • บ๊ะ...บ๊ะ...โอ๊...บ๊ะ !!!!!!
Re: สกิล Sm สาย MOON
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 08:04:23 PM »
ผม SM moonlord สาย pure คับ
แพท t4 สายpure น่าจะเวิคกว่านะคับในเรื่องของความแรงสกิลต่าง ๆ  [:-\]
ในโพสนี้มี, 3 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
กองพลพิเศษที่1, เงินทอน, iteanza58585
Permalink:
  • Mars

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 08:22:47 PM »
ผม SM moonlord สาย pure คับ
แพท t4 สายpure น่าจะเวิคกว่านะคับในเรื่องของความแรงสกิลต่าง ๆ  [:-\]

ในกระทู้ [รวมเด๊ด] Sword Master ผู้เชี่ยวชาญทางด้านดาบสุดพริ้ว ของคุณ tovillageelf

มีแนะนำการอัพสกิล 2 แบบ คือแบบธรรมดา(คือผมไม่รุ็ว่าแบบไหน) กับแบบ T-4 คือผมไม่รู้ว่าอันไหนที่ตรงกับเซิฟไทยอะคับ

และถ้าจะอัพตามควรอัพตามอันไหนคับ
ในโพสนี้มี, 4 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
กองพลพิเศษที่1, suriyapongg, เงินทอน, wasoontara
Permalink:
  • Bump

ออฟไลน์ PL.KHM

• Goblin Red
  • *
  • -ขอบคุณไป: 445
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 478
  • AUCTION
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 08:28:53 PM »
ผมว่าอัพเค้าเตอกลางอากาศด้วยน่าจะดีนะครับ
ในเว็บมันชื่อ counter cross
ส่วนสกิล Crescent cleave ใช้กับบอสตัวใหญ่แรงอ่ะเค้าว่า
อัพเวล5 เเล้วใส่ประดับ+1เพิ่ม(เวลุ6)จะออก 5 แฉก
ในโพสนี้มี, 2 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
กองพลพิเศษที่1, เงินทอน
Permalink:
  • oPurelikeo

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 08:55:51 PM »
คับตอนนี้ผมตักสินใจอัพแบบนี้แล้วหละคับ แต่เหลือ SP อยู่ 1 ซึ่งสามารถอัพได้บางสกิล

สกิลที่สามาอัพได้อีก 1 เวลคือในกรอบสีแดงคับ คือผมไม่รู้ว่าจะอัพอะไรดีคับ คืออยากถามว่าควรจะอัพอัพไหนดีคับ

Permalink:
  • Bump

• *
  • AUCTION
  • บ๊ะ...บ๊ะ...โอ๊...บ๊ะ !!!!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 09:40:18 PM »
คับตอนนี้ผมตักสินใจอัพแบบนี้แล้วหละคับ แต่เหลือ SP อยู่ 1 ซึ่งสามารถอัพได้บางสกิล

สกิลที่สามาอัพได้อีก 1 เวลคือในกรอบสีแดงคับ คือผมไม่รู้ว่าจะอัพอะไรดีคับ คืออยากถามว่าควรจะอัพอัพไหนดีคับ

ถ้าคุณ PVE ซะส่วนใหญ่ เน้น impect wave เรยคับ แต่ถ้า PVP dash kick ก็ได้คับ  [???] [:D] [;)]
Permalink:
  • Mars

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:52:49 PM »

ถ้าคุณ PVE ซะส่วนใหญ่ เน้น impect wave เรยคับ แต่ถ้า PVP dash kick ก็ได้คับ  [???] [:D] [;)]

แล้วถ้าไปอัพ parry จะดีไหมคับ เพิ่มจาก 3% เป็น 6% แต่ impect wave ก็แรงอยู่นะเวล 12
Permalink:
  • Bump

ออฟไลน์ Mrsmithz

• Goblin Red
  • *
  • -ขอบคุณไป: 175
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 773
  • AUCTION
    • http://www.facebook.com/mylifez.dearz
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:57:44 PM »
ลง Impact Wave คับ
Permalink:

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 07:55:53 AM »

แล้วถ้าไปอัพ parry จะดีไหมคับ เพิ่มจาก 3% เป็น 6% แต่ impect wave ก็แรงอยู่นะเวล 12
ผมว่าไม่จำเป็นนะ เพราะโอกาศติดน้อยมากเรย
Permalink:
  • Mars

ออฟไลน์ Stratosz

• Spider Black
  • *
  • -ขอบคุณไป: 389
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 162
  • AUCTION
    • https://www.facebook.com/naijiiz
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 08:05:07 AM »
ผมอัพ CL(คลื่น3-5แฉกน่ะ) เลเวล1 แล้วไปลงสายกายถึง front shove เต็ม นอกนั้นสายเวทย์เต็มหมด  [:P]

ที่อัพคลื่นเลเวล1เพราะ ทดลองดูแล้ว เลเวล1กับเต็มตาม cap40 ความแรงไม่ต่างกันมาก นอกจาก5แฉกจะแรงขึ้นเยอะ

เลยเป็นผลมาอย่างนี้แหละ  [emolol] [emolol]
Permalink:
  • Noelz Kreissz
Name: NoelzKreissz ,, Feliciaz

Class: Moonlord ,, Tempest

Sv: White Dragon

ออฟไลน์ specialza

• Hound Normal Armored
  • *
  • -ขอบคุณไป: 142
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 27
  • AUCTION
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 09:22:22 AM »
ผมอัพ Impact wave 1 อะ ส่วนตัวผมไม่ค่อยได้ใช้ ผมไปลง ท่างัด Lv.13 แทน แล้วก็ลง Circle break อีกอัน อะ
ปล.ผมเล่น มูนสาย Pure จ้า
Permalink:
  • Chai

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 10:34:50 AM »
ผมอัพ CL(คลื่น3-5แฉกน่ะ) เลเวล1 แล้วไปลงสายกายถึง front shove เต็ม นอกนั้นสายเวทย์เต็มหมด  [:P]

ที่อัพคลื่นเลเวล1เพราะ ทดลองดูแล้ว เลเวล1กับเต็มตาม cap40 ความแรงไม่ต่างกันมาก นอกจาก5แฉกจะแรงขึ้นเยอะ

เลยเป็นผลมาอย่างนี้แหละ  [emolol] [emolol]
5แฉแกผมรอแพท 50มา ค่อยอัพ ตอนนี้ขี้เกียจใส่ประดับสกิล
Permalink:
  • Mars

ออฟไลน์ croverzazaza

• Hound Normal
  • *
  • -ขอบคุณไป: 18
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 1
  • AUCTION
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 07:15:51 PM »
rage เรากะไม่อัพครับ มันเบา 1ครั้งแค่ 1700 มั้ง เผลอๆๆเบาก่านั้น แต่เราเล่น PVP8-8 เลยตัดใจไมได้อะ เพราะมันเป็นสกิลเอาตัวรอด ไว้ไช้ ตอนโดนรุมOK~มาก พุ่งแล้ว วิ่ง555
Permalink:
  • เต้

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 07:23:32 PM »
ถ้าเล่น hybrid  ก็ต้องยอมรับว่าสกิลมันเบามากเวลาลงดัน  [:-X]
Permalink:
  • Mars

ออฟไลน์ raymeo

• Hound Normal Armored
  • *
  • -ขอบคุณไป: 105
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 36
  • AUCTION
  • เรมีโอ เทวะรักษา
    • เรมีโอ เทวะรักษา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 08:05:23 PM »
ผมว่าอัฟ parry stance 1
cyclone slash 6

จะเหลื่อ sp 3
เอาไปลง couter wave
Permalink:
  • ๐HIS0๐
NAME :: ๐HIS0๐
SV :: Blue EyE
Guild :: oWTFo

ติดต่อ :: http://www.facebook.com/dunkforuExternal link

PlayDN Dragon Nest Community

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 08:05:23 PM »