ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง เม้ามาโคร เมื่อPVPโดนสกิลเเช่เเข้งปุ่มมาโครไม่ทำงาน  (อ่าน 1602 ครั้ง)

ออฟไลน์ tanatsumo

• Hound Snow
  • *
  • คำขอบคุณทั้งหมด
  • -ขอบคุณไป: 51
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 6
  • AUCTION
  • พลังมังกร:
ตอบแบบตรงๆก็
<= (คลิกเพื่อแสดง/ซ่อนเนื้อหาสปอย)
ทำตัวแบบนี้ระวังโดนเหมือนในบอร์ดผักนะ เตือนด้วยความหวังดีนะ
Permalink:
  • DeadMan

ออฟไลน์ Breezeslayer

• DarkElf Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 513
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 1556
  • AUCTION
  • เพราะชีวิตเป็นของเรา
<= (คลิกเพื่อแสดง/ซ่อนเนื้อหาสปอย)
ทำตัวแบบนี้ระวังโดนเหมือนในบอร์ดผักนะ เตือนด้วยความหวังดีนะ
ผมทำไร ระวังตัวเองให้ดีก่อนดีกว่ามั้ย

ออฟไลน์ oANEMONEo

• Hound Normal Armored
  • *
  • -ขอบคุณไป: 356
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 29
  • AUCTION
[emoboyhi]  หยุดเทอครับ ทั้งสอง  อีกอย่างเคารพในกระทู้ด้วยครับ เขามาถามเพราะเขาไม่รู้ ถ้าหาก ไม่รู้ หรือไม่อยากตอบ ก็หยุดครับ รอให้คนรู้มาตอบ ผมไม่อยากเห็นกระทู้ มาม่า ไรสาระ  ควรตอบ PlayDN นะครับ
ในโพสนี้มี, 2 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
MinioHamster, CutieGirl
Permalink:
  • ANEMONE
External link

ออฟไลน์ maimepoko

• Bat Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 103
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 7
  • AUCTION
  • We will Never walk alone
ใช้คีย์บอร์ดรุ่นไรอ่ะ

แต่ก่อนเคยเป็นนะ แต่พอมาใช้คีย์บอร์ดที่มี Polling rate  1ms เหมือนจะหาย

ปล.มันคล้ายๆกับ เอาฮอนด้าไปสู้กับบีเอ็ม ล่ะมั้ง แล้วคนใช้ฮอนด้าบอกว่า โกงๆ เอาเรียบ แรงม้าเยอะกว่า

Permalink:
มีอะไร PM ไว้จ้า

ออฟไลน์ ogantongo

• *
  • -ขอบคุณไป: 163
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 28
  • AUCTION
ถ้าใช้ใน ดัน/เนส อย่างเดียว  เช่น โดนวุ้นโกเลม หรือ คาราฮานแช่แข็ง จะไม่มีใครว่าเลย
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
Breezeslayer
Permalink:
  • GanTonG

ออฟไลน์ YubelPoom

• *
  • -ขอบคุณไป: 149
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 719
  • AUCTION
ผมมี คีบอร์ด Steel Series APEX RAW เเละ Neolution Titan-Full
เม้าส์ Steel Series KANA เเละ Anitec ZX910

ถ้าใครใช้ของพวกนี้อยู่เเล้วเซทค่ามาโครเเก้ เเช่น้ำเเข็ง เเละ time stop ได้ ผมขอรายละเอียดทั้งวิธีเเละตั้งค่าหน่อยครับ
ปล. (มาโครใช้งานได้ปกติยกเว้น เวลาติดสถานะเเช่เเข็ง เเละ time stop มาโ๕รผมจะไม่ทำงานเลย)
เเละขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
Permalink:
  • YubelPoom

ออฟไลน์ GustKungZ

• Goblin Green
  • *
  • -ขอบคุณไป: 284
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 277
  • AUCTION
  • OEากจะร้oJไห้
คือ แบบว่า คนที่เขาเล่นด้วยก็ไม่ค่อยสนุกไงครับ  แบบ เหมือนโกงๆยังไงไม่รู้ อุตส่าห์อัพหยุดเวลาเต็ม หายไปใน 1 วินาที เซง  [>:(]

ถามจริงครับ คือ มาโครเนี้ย มันดีตรงไหนครับ เหมือนไม่ใช้ฝีมืออ่า สู้กดด้วยมือตัวเองไม่ได้หรอก หนุกกว่าเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2013, 04:22:48 PM โดย GustKungZ »
Permalink:
  • GustZ
บุคคลทั่วไป ยินดีที่ได้รู้จักครับผม^^                    ๐Athenaiiz๐                           Black Dragon

ออฟไลน์ fangfight

• KoboldArcher Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 434
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 154
  • AUCTION
  • Laser will bright...
    • KhoaFang'Zz
ทำไมต้องไปว่าคนที่ใช้เมาส์มาโครนะ ส่วนตัวเราเล่นสแมชซึ่งแน่นอนสกิลสำคัญคือหยุดเวลา แต่เราไม่ได้แอนตี้พวกใช้เมาส์มาโครหรอกนะ จริงอยู่ที่มันเอาเปรียบพวกอาชีพทีมีสกิลหยุด แต่เราคิดซะว่ามันก็สิทธิ์ของเค้าที่เค้าจะใช้เมาส์มาโคร แค่นั้นเอง [:-X]
Permalink:
  • KhoaFang
Server Black Dragon
SmashYou Smasher (Main) lv.60
ไม่สบอารมณ์เลยค่ะ Engineer > Shooting Star lv.40
ol3lood WindWalker lv.55
ระบำสาปส่ง Spirit Dancer lv.60
สาปศพนางฟ้า Soul Eater lv.50External link

• *
  • AUCTION
ส่วนใครที่เข้ามาดราม่าเรื่องเม้ามาโคร ทำไมพวกคุณไม่ซื้อมาใช้ละ ส่วนใครกดก็กดไป สร้างความเดือดร้อนให้คุณรึ?
กระทู้นี้ผมถามเพราะความอยากรู้อยากเห็นของผม ส่วนที่เข้ามาด่า สมอง ปัญญาอ่อน รึไง
ในโพสนี้มี, 3 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
Gladius, rebornzaa110, MinioHamster
Permalink:
  • YubelPoom

• *
  • AUCTION
Permalink:
  • YubelPoom

ออฟไลน์ winnie2joe

• KoboldWarrior Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 212
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 74
  • AUCTION
เราใช้จอยเล่ยเกมส์ จอยเรามีปุ่มเทอโบคะ สบาย ^^ ไม่เกียวกับมาโคร อะไรทั้งนั้น จอยเมพ 5555

แต่เจอพวกเมพหยุดเวลา+ทำให้ล้ม+พิษ ก็ไม่ต่างกับหยุดเวลา 5555 ชักดิ้นชักงอ 10 วิ  [:-X]
Permalink:
  • joe

ออนไลน์ Starcraft

• Goblin Red
  • *
  • -ขอบคุณไป: 101
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 188
  • AUCTION
เมาสมาโคร = โปรแกรมช่วยเล่น

ปล. คหสต
ปลล. ดราม่ต่อดิรอไร
Permalink:
  • boat

ออฟไลน์ HyPeRion

• Bat Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 219
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 13
  • AUCTION
 -..- ทำไมเวลามีคำถามเกี่ยวกับอุปกรณ์เกมส์ที่เค้าผลิตมาช่วยเหลือผู้เล่นต้องมีดราม่าเรื่อยเลยน้า แต่ช่างเถอะ

เรื่องการใช้ Macro อันดับแรกนะครับต้องคำนึงถึงขีดจำกัดของตัวเกมส์ที่เราเล่นอยู่ก่อนน่ะครับว่ามันสามารถรับความเร็วได้มากน้อยแค่ไหน
จริงอยู่ว่า คุณกด Macro ในช่อง chat แล้วการพิมพ์ตัวอักษรสามารถทำงานได้ตามปกติแต่ว่าสำหรับการเคลื่อนไหวของตัวละครนั้นมันจะต่างกันครับ
แนะนำว่าอันดับแรกเลย คุณต้องทดสอบในเชิงปฏิบัติก่อนครับลองกด ปุ่ม A/D รัวๆ ใช้มือเรากดนะครับเอาแบบที่เร็วสุดเท่าที่เราจะพอทำได้(ไม่ต้องถึงกับ KB พังหรือไฟลุก)
หลังจากนั้นเราสังเกตุการเคลื่อนไหวของตัวละครเราครับ แล้วนึกภาพว่ามันจะเคลื่อนที่ได้เร็วกว่านี้แค่ไหน แต่ไม่เวอร์จนเกินไปหลังจากนั้นหาเพื่อนมาซักคนครับที่มีสกิลที่เราต้องการนำ Macro ไปใช้เนี่ยมาทดสอบร่วมกับเรา (ถ้ามีคอม 2 เครื่องแล้วเรามีตัวละครที่สกิลประเภทนั้นพอดีก็จัดการเองเลยครับ)

แล้วก็ทำการตั้งความเร็วในทำงานของ Macro ไว้ก่อนครับในส่วนของคุณผมไม่รู้ว่านับเป็นการกด หรือ นับเป็น Sec นะครับ ยกตัวอย่าง

สมมุติเราตั้ง Delay ระหว่างปุ่มไว้ที่  1000ms หรือก็คือ 1 วินาที นั่นเองเราตั้งไว้เลยระหว่างปุ่มว่าจากปุ่มนี้ไปปุ่มนี้มี Delay 1 วิ จากนั้นลองกดขยับดูก่อนครับ

ลักษณะการของการใช้ Macro จะมีที่นิยม 2 แบบ คือ  Toggle ( เปิด - ปิด ) และ While Press ( กดติดปล่อยดับ )  ก็มันน่าจะมีประมาณนี้แหละนะเลือกใช้เอาครับว่าจะเอาแบบไหนจากนั้น พอเราเริ่มทดลองแล้ว เราเห็นผลว่าอืมมันเร็วไปหรือช้าไปก็เพิ่มลด ไปเรื่อยๆครับ สำคัญคือตัวละครของคุณจะต้องมีการเคลื่อนไหวนะครับ เพราะถ้ามันเร็วมากเกินไป ระบบของตัวเกมส์มันจะไม่สามารถทำงานให้คุณได้ผลก็คือตัวละครอาจจะยืนนิ่ง (มันไม่ใช่ว่าเหยดเร็วโคตรจนเรามองไม่ทันเลยมันกำลังขยับอยู่แต่เรามองไม่ทัน ไม่ใช่แล้วว) จากนั้นพอเราปรับได้ค่าที่เราคิดว่าเออน่าจะ ok แล้วก็ได้เวลาทดลองครับลากเพื่อน ไม่ก็ลากตัวเราเองนี่แหละไปทดลอง ดูผลครับแล้วแก้ไข จนได้ผลที่น่าพอใจสำหรับเรา

หลังจากนั้นก็แล้วแต่คุณล่ะครับว่าจะทำไงต่อ

สิ่งสำคัญในการเล่นเกมส์มันไม่ได้อยู่ที่อุปกรณ์หรือโปรแกรมเสริมหรอกครับ ถ้าผู้เล่นขาดฝีมือที่ผ่านการฝึกฝนมาต่อให้อุปกรณ์ดีแค่ไหนโปรแกรมแจ่มแค่ไหนก็แพ้ได้ครับ เช่นเดียวกันถ้าเราเก่งมากพอต่อให้เจอผู้เล่นฝั่งตรงข้ามใช้อุปกรณ์ดีแค่ไหนโปรแกรมเจ่มแค่ไหน ก็ชนะได้ครับ

Permalink:
  • OnTreat Sv. Black Dragon

• *
  • AUCTION
ผมทำไร ระวังตัวเองให้ดีก่อนดีกว่ามั้ย
ไม่มีอะไรหรอก เราก็แค่เฝ้าดูตอนมีคนโดนไล่จากบอร์ดผักแค่นั้นเอง อิอิ
Permalink:
  • DeadMan

• *
  • AUCTION
[emoboyhi]  หยุดเทอครับ ทั้งสอง  อีกอย่างเคารพในกระทู้ด้วยครับ เขามาถามเพราะเขาไม่รู้ ถ้าหาก ไม่รู้ หรือไม่อยากตอบ ก็หยุดครับ รอให้คนรู้มาตอบ ผมไม่อยากเห็นกระทู้ มาม่า ไรสาระ  ควรตอบ PlayDN นะครับ
Permalink:
  • DeadMan