ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: ลงซีกรีน เทมเพสกับวินวอค  (อ่าน 2239 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ciel

• Goblin Gray
  • *
  • คำขอบคุณทั้งหมด
  • -ขอบคุณไป: 716
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 2300
  • AUCTION
  • พลังมังกร:
  • Turnabout Goodbye
Re: ลงซีกรีน เทมเพสกับวินวอค
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:28:51 AM »
-เทมเพสมีท่าอมตะเยอะกว่า
-ท่าEXเทมใช้ง่ายกว่า
-ท่า50ของเทมใช้ง่ายกว่า+CDไวกว่า
-Show Timeใช้ยาก
ใครว่าท่า HD ใช้ง่าย
ยากนะ เเถมไม่ค่อยเเรงด้วยถ้าเทียบกับ RS

RSขัดง่ายกว่าHDนะพี่หวาน
HD ก่อนโดน ขัดง่ายพอสมควร เเต่มันไวมาก
โดนไปเเล้ว ยาวจนจบ ไม่มีอะไรหยุดได้
Permalink:
  • Tempesta ,Reversa @SaltEmpire SV.BD
Naples Milano : Dual Blade // Guardian ดาบคู่โล่ฟาดหน้า

PlayDN Dragon Nest Community

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:28:51 AM »
vgathailand

ออฟไลน์ door

• Goblin Green
  • *
  • -ขอบคุณไป: 456
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 259
  • AUCTION
  • เมื่อไหร่จะเก่งบาสกะเขาสะที 55555
    • https://www.facebook.com/sorawit.sawangpong
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 10:47:32 AM »
เราเล่นวินวอกเกอร์ อยู่อะนะ เราว่าวินวอก นะไวกว่า แล้วที่ชอบโชทาม เพราะมันไช่สกิล ประเภทฟื่นตัวได้ตลอด ต่างจากเทมเพส
เวลาโดนตีถ้าสกิล CD ไม่ทันก็โดนดาเมจเยอะนะเราว่า แล้วที่ EX ของ Spiral kick นะเอาไว้แค่พุ้งหลบ ดาเมจ อะนะ
ท่า เวล 50 นะ ถึง CDจะนานกว่า  แต่ก็สามารถไช้เป็นท่าคอมโบ ผสมกับท่าอืนได้นะ ส่วนตัวเราว่า วินวอก ก็ Pvp ได้ดีกว่าเทมเพสด้วย
เพราะเร็วกว่า หลบท่าได้ดีกว่า อันติพายุของเมอ ยังโดด ออกได้สบาย เพราเรามี  show time [;)] [;)] [;)] [;)] [;)] [;)] [;)] [;)]

ก็อย่างว่าสกิลเราพริ้วกว่าเทมนิ
Permalink:
มานานังเกล - Soul Eater
๐พริ้วดังลม๐ - Tempest
oพันมือo      - dark summoner
SV. - BD
Guild - Aldebarun

ออฟไลน์ S_KunG

• Goblin Blue
  • *
  • -ขอบคุณไป: 111
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 62
  • AUCTION
  • I'm only a crack..
    • https://www.facebook.com/SilverCrescent.Acrobat?ref=tn_tnmn
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 11:46:59 AM »
เทมมันเซฟกว่าครับ [:-X]

เทมมี Evade แถม HD พอโดนเป็นอมตะ + CD น้ิอยกว่า RS อีกอะครับ(แต่ RS ดาเมจแรงกว่า)
แต่ถ้า ww สเต็ปดีไม่เข้าไปบวกบ่อยๆ รักษาชีวิตเก่ง ใช้สกิลถูกจังหวะ เขาก็รับเหมือนกันละครับ
Permalink:
  • NTRubyz
Sv. Black Dragon
๑TheCreSCenT๑ Windwalker
๑FuLLMooN๑ Acrobat > Tempest

Sv. White Dragon
MoonyCats Acrobat
ปัจจุบันดองเวล ติด Killing Floor ;w;~

รู้สึกเหมือนผมจะหายไปนานมาก =____="

ออนไลน์ Croze

• DarkElf Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 677
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 1023
  • AUCTION
  • WindWalker \0/
    • Brigade : ๑PegazuS๑
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 11:56:27 AM »
-เทมเพสมีท่าอมตะเยอะกว่า
-ท่าEXเทมใช้ง่ายกว่า
-ท่า50ของเทมใช้ง่ายกว่า+CDไวกว่า
-Show Timeใช้ยาก
ใครว่าท่า HD ใช้ง่าย
ยากนะ เเถมไม่ค่อยเเรงด้วยถ้าเทียบกับ RS

RSขัดง่ายกว่าHDนะพี่หวาน
HD ก่อนโดน ขัดง่ายพอสมควร เเต่มันไวมาก
โดนไปเเล้ว ยาวจนจบ ไม่มีอะไรหยุดได้
ด้วยฝีมือคนเล่นสายอโครมันก็ง่ายทั้งคู่แหละถ้าจะใช้ให้โดนจิงๆ

ออฟไลน์ toyoukiw

• KoboldArcher Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 206
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 113
  • AUCTION
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 02:02:14 PM »
รวยๆหน่อยวินวีอคแรงกว่ามั้ง สกิลมันแรงใช้ก็ง่ายแถมหมู่อีก ตรงสกิล 50 กว้าง+ดูด+แรง ใช้ง่ายสำหลับ PVE เพราะม่ดนมันโดดหลบไม่เป็น ที่บอกว่า spiralkick ex ใช้ยากเพราะ มันเพราะสำหลับใช้กับม่อตัวใหญ่มากๆกว่า กว่าที่จะไปไถลกับตัวเล็กๆ และอีกอยาง spiralkick exโดนเต็มๆแรงกว่า kick shotอยู่แล้ว แถมเวลากดใช้ระยะก็สั้นกว่า แถมตอน show time ดาเมจกระฉุด
Permalink:
  • toukiw
External link

• *
  • AUCTION
    • https://www.facebook.com/SilverCrescent.Acrobat?ref=tn_tnmn
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 04:43:37 PM »
รวยๆหน่อยวินวีอคแรงกว่ามั้ง สกิลมันแรงใช้ก็ง่ายแถมหมู่อีก ตรงสกิล 50 กว้าง+ดูด+แรง ใช้ง่ายสำหลับ PVE เพราะม่ดนมันโดดหลบไม่เป็น ที่บอกว่า spiralkick ex ใช้ยากเพราะ มันเพราะสำหลับใช้กับม่อตัวใหญ่มากๆกว่า กว่าที่จะไปไถลกับตัวเล็กๆ และอีกอยาง spiralkick exโดนเต็มๆแรงกว่า kick shotอยู่แล้ว แถมเวลากดใช้ระยะก็สั้นกว่า แถมตอน show time ดาเมจกระฉุด
Showtime ในเนสใหญ่ๆ มีมานาหมดแน่ครับ =______="
Permalink:
  • NTRubyz

ปัจจุบันดองเวล ติด Killing Floor ;w;~

รู้สึกเหมือนผมจะหายไปนานมาก =____="

ออนไลน์ Croze

• DarkElf Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 677
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 1023
  • AUCTION
  • WindWalker \0/
    • Brigade : ๑PegazuS๑
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 05:02:38 PM »
Showtime ในเนสใหญ่ๆ มีมานาหมดแน่ครับ =______="
ขนาดเทมของแอดหมีมานายังหมด
แล้ววินวอคจะไปเหลืออาไร
 [war_1]

ออฟไลน์ MarkMarkMark

• Bat Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 42
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 4
  • AUCTION
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 11:29:29 PM »
 [war_1]
วินวอคใช้มานาเยอะขนาดนั้นเลยรึครับ -0-  [:o]
Permalink:
  • Mark

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 09:54:19 AM »
 [war_1]
วินวอคใช้มานาเยอะขนาดนั้นเลยรึครับ -0-  [:o]
Showtime ผมบินเรื่อยๆ 30 วิใช้มานา 7000 อะครับ =______="
Permalink:
  • NTRubyz

ออฟไลน์ rockgu

• *
  • -ขอบคุณไป: 84
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 93
  • AUCTION
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 10:30:52 AM »
พวกที่เล่นคราสอื่นไม่เคยเล่นอโคร  ชอบยเอาเทมกะวินวอร์คมาบอกว่าเหมือนๆกัน    แค่อีเอ็กก็คนละชั้นล่ะในพีวีพี 

ช็อคตั้งแต่เห็นคิ๊กช๊อตอีเอ็กหลบอันติ หลบสกิลแรงๆได้แบบสุดยอด  -  -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2013, 10:32:32 AM โดย rockgu »
Permalink:
External linkExternal link

ออนไลน์ pinkukurage

• Goblin Red
  • *
  • -ขอบคุณไป: 371
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 716
  • AUCTION
  • Who care?
    • ren.kurage
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 10:34:54 AM »
เล่นมาทั้งสองตัวก็ยังไม่เห็นว่าในpveมันจะแตกต่างอะไรกันขนาดนั้นนะคะ ขึ้นอยู่กับของและคนเล่นมากกว่า แต่ในพีพีสิ ถึถงจะค่อนข้างแตกต่างัดเจนหน่อย
Permalink:
  • กะพรุนชมพู :)

LookChid LookMae LookPor LookNam ilillunium
DNsea sv.Springwood
ไม่พาเว่ลค่ะ

ออฟไลน์ shizukuxii

• Bat Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 67
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 21
  • AUCTION
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 12:44:23 PM »
ผมก็เล่นอโครอยู่ตัวนึง มันก็ไม่เห็นจะต่างกันเท่าไรเลย เทม กะวินวอค ใน PVE (หัวกระทู้บอกลง Raid nest อ่านดีๆ) ดาเมจสองอาชีพนี้มันไม่ทิ้งกันขนาดทำให้คนส่วนใหญ่เทกันไปเลือกอีกสายนึงแบบ Smasher กับ Majesty นะ

แต่ข้างบนที่พิมนั่นความเห็นของผมในแพทซ์ 50 นะ ถ้าแพทซ์ 60 ผมคิดว่าเทมเหนือกว่าพอสมควรเลย เพราะดีบัฟจาก Binding Shot EX กลายเป็นสกิลซัพตี้ที่ดีมากอีกอัน แถมหลายคนยังไม่รู้ว่าสกิลนี้ที่จริงมันแรงมาก ถ้าใช้กะมอนตัวใหญ่ๆจำนวน hit ที่โดนจะเพิ่มขึ้น ถ้าใหญ่ธรรมดาก็ราวๆ 4 hit ถ้าใหญ่โคตรๆแบบมังกรก็ 6 hit (EX นะ) แล้วยิ่งมี debuff ตีแรงขึ้นอีก สกิลนี้ความแรงคิดเป็น % จริงๆจะอยู่ที่ 1300%+ เลยทีเดียว และคูลดาวน์ก็ไวด้วย เมื่อประมาณเดือนก่อนมีโอกาสได้คุยกะเทพเซิฟจีน (fd ตัน 3ตัว) เค้าก็แนะนำเทมเพสนี่แหละ

ปล.เคยเห็นเทมเซิฟนอกใช้ท่านี้ hit ละ 220k (แบบ solo)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2013, 12:48:30 PM โดย shizukuxii »
Permalink:
  • hyhy

ออฟไลน์ huyhuy555

• *
  • -ขอบคุณไป: 147
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 16
  • AUCTION
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 12:53:39 PM »
ผมก็เล่นอโครอยู่ตัวนึง มันก็ไม่เห็นจะต่างกันเท่าไรเลย เทม กะวินวอค ใน PVE (หัวกระทู้บอกลง Raid nest อ่านดีๆ) ดาเมจสองอาชีพนี้มันไม่ทิ้งกันขนาดทำให้คนส่วนใหญ่เทกันไปเลือกอีกสายนึงแบบ Smasher กับ Majesty นะ

แต่ข้างบนที่พิมนั่นความเห็นของผมในแพทซ์ 50 นะ ถ้าแพทซ์ 60 ผมคิดว่าเทมเหนือกว่าพอสมควรเลย เพราะดีบัฟจาก Binding Shot EX กลายเป็นสกิลซัพตี้ที่ดีมากอีกอัน แถมหลายคนยังไม่รู้ว่าสกิลนี้ที่จริงมันแรงมาก ถ้าใช้กะมอนตัวใหญ่ๆจำนวน hit ที่โดนจะเพิ่มขึ้น ถ้าใหญ่ธรรมดาก็ราวๆ 4 hit ถ้าใหญ่โคตรๆแบบมังกรก็ 6 hit (EX นะ) แล้วยิ่งมี debuff ตีแรงขึ้นอีก สกิลนี้ความแรงคิดเป็น % จริงๆจะอยู่ที่ 1300%+ เลยทีเดียว และคูลดาวน์ก็ไวด้วย เมื่อประมาณเดือนก่อนมีโอกาสได้คุยกะเทพเซิฟจีน (fd ตัน 3ตัว) เค้าก็แนะนำเทมเพสนี่แหละ

ปล.เคยเห็นเทมเซิฟนอกใช้ท่านี้ hit ละ 220k (แบบ solo)
circle shotไม่แรงกว่าหรอ 8hitเลยนะ hit ละ20k+ # [emosudteen]
Permalink:

PlayDN Dragon Nest Community

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 12:53:39 PM »