ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: Iphone โหลด DN APP ยังไงครับ  (อ่าน 3243 ครั้ง)

ออฟไลน์ redhatTH

• Bat Gray
  • *
  • คำขอบคุณทั้งหมด
  • -ขอบคุณไป: 30
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 27
  • AUCTION
  • พลังมังกร:
Iphone โหลด DN APP ยังไงครับ
« เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 07:40:46 AM »
Iphone โหลด DN APP ยังไงครับ ?

รึมีเฉพาะ Android ผมพิมพ์ DN APP ใน app store ไม่เห็นมีอ่า [???]
ในโพสนี้มี, 3 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
poundza, comezana333, xcluzive1235
Permalink:
  • ..

PlayDN Dragon Nest Community

Iphone โหลด DN APP ยังไงครับ
« เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 07:40:46 AM »
vgathailand

ออฟไลน์ leo2tigers

• DarkElf Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 798
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 621
  • AUCTION
  • Leaving DNTH for DNSEA & DNKR...
    • DarknessLeo
    • leo2tigers
Re: Iphone โหลด DN APP ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 07:41:36 AM »
DN App มีเฉพาะในระบบ Android เท่านั้นครับ
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
poundza
Permalink:
  • leo2tigers
DNTH : DarkoLeo (Guardian) ; DarknessLeo (Engineer)
DNSEA : DarkoLeo (Engineer)
DNKR : 5ilverL (Chaser)
External link

ออฟไลน์ ท่านหญิงวรรณรสา

• KoboldWarrior Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 208
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 52
  • AUCTION
Re: Iphone โหลด DN APP ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:13:06 AM »
นั้นน่ะสิคะ หญิงก็ว่า ทำไมไม่สนใจผู้บริโภคที่ใช้ ios มั่งนะคะ  [:(]
Permalink:
  • หญิงแต้ว

ออฟไลน์ DemonHeartII

• Skeleton Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 327
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 1097
  • AUCTION
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:22:34 AM »
นั้นน่ะสิคะ หญิงก็ว่า ทำไมไม่สนใจผู้บริโภคที่ใช้ ios มั่งนะคะ  [:(]

ละ จะร้องให้ทำไม

ออฟไลน์ 5452

• *
  • -ขอบคุณไป: 214
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 114
  • AUCTION
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:31:55 AM »
มีเฉพาะ แอนดรอยครับ สาเหตุก็ DNเกมเกาหลี  มันเลยทำให้แต่ตัวเอง  [emolol]
Permalink:
  • เมือง
นิยายข้าพเจ้าเอง http://www.playdn.com/forum/index.php/topic,15462.0.html
External link

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:40:35 AM »

เศร้าไงคะ หญิงใช้ ios ก็อยากโหลดมั่งอ่ะคะ
Permalink:
  • หญิงแต้ว

ออฟไลน์ fangfight

• KoboldArcher Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 434
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 154
  • AUCTION
  • Laser will bright...
    • KhoaFang'Zz
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:09:15 AM »

เศร้าไงคะ หญิงใช้ ios ก็อยากโหลดมั่งอ่ะคะ
สมัยหญิงนี่มีไอโฟนแล้วเหรอ ได้ข่าวว่าโนเกียยังไม่มา [:o]
ปล.ล้อเล่นขำๆนะ [:-]
Permalink:
  • KhoaFang
Server Black Dragon
SmashYou Smasher (Main) lv.60
ไม่สบอารมณ์เลยค่ะ Engineer > Shooting Star lv.40
ol3lood WindWalker lv.55
ระบำสาปส่ง Spirit Dancer lv.60
สาปศพนางฟ้า Soul Eater lv.50External link

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:46:40 AM »
สมัยหญิงนี่มีไอโฟนแล้วเหรอ ได้ข่าวว่าโนเกียยังไม่มา [:o]
ปล.ล้อเล่นขำๆนะ [:-]

มีคะ ไอโฟนรุ่นแรกไงคะ   [:P]
อย่าดูถูกคนสมัยก่อนสิคะ นี้ก็กล้องจาก cannon เลยนะคะเนี้ย

Permalink:
  • หญิงแต้ว

ออฟไลน์ marumaru09

• DarkElf Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 855
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 19140
  • AUCTION
  • I'm a lazy freelance :3
    • http://www.facebook.com/maru.tan.33
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:54:46 AM »
ไม่มีในไอโพนจ้า แอนด๋อยเท่านั้น
Permalink:
  • Maru-tan//Ariesi<Gear>&Leonis<Inq>@WD
Ariesi&Leonis@WhiteDragon ★ ☆ GALLERY☆ ★INQUISITOR GUIDE★ ☆TS:ACTIVE

ออฟไลน์ I3unny

• *
  • -ขอบคุณไป: 314
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 7775
  • AUCTION
  • รูป Misa
    • https://www.facebook.com/pavarich.thepsawong.1?ref=tn_tnmn
    • https://twitter.com/farlnw
    • http://worldcosplay.net/
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 11:09:23 AM »
แอพมันเป็นของเกาหลีมันเลยไม่มีในIOS เพราะเกาหลีเค้าเน้น เงินหมุนเวียนในประเทศไม่ใช้ของนอก เพราะงั้น 90%ในเกาหลี ใช้ แอนดรอย จึงไม่มีปัญหาเรื่องIOSเค้าเลยมะทำออกมา(ดีนะเราใช้ SAMSUNG -.-)
Permalink:
  • ฟาร์ [Far] , คิม [김]

ออฟไลน์ SonkuB

• Goblin Red
  • *
  • -ขอบคุณไป: 287
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 3163
  • AUCTION
  • ~ SonkuB ~
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 01:52:20 PM »
มีเฉพาะ แอนดรอยครับ สาเหตุก็ DNเกมเกาหลี  มันเลยทำให้แต่ตัวเอง  [emolol]
แอพมันเป็นของเกาหลีมันเลยไม่มีในIOS เพราะเกาหลีเค้าเน้น เงินหมุนเวียนในประเทศไม่ใช้ของนอก เพราะงั้น 90%ในเกาหลี ใช้ แอนดรอย จึงไม่มีปัญหาเรื่องIOSเค้าเลยมะทำออกมา(ดีนะเราใช้ SAMSUNG -.-)

ไม่เข้าใจไอทฤษฏีพวกนี้จังเวะ

รู้ป่าวครับว่า Android เป็นของ Google อะ
แล้ว Google มัน US นะครับ

และที่สำคัญ Samsung ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับ Android เลยนะ เป็นเพียงซื้อลิขสิทธิ์ Android OS มาใส่ใน product ของตนเพื่อจำหน่าย

และสุดท้าย Eyeden ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับ Samsung, Android, Google
และ Android ไม่ได้มีอยู่แต่ใน Samsung
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
parisze
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2013, 01:55:41 PM โดย SonkuB »
Permalink:
  • ~ SonkuB ~

ออฟไลน์ Ciel

• Goblin Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 716
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 2314
  • AUCTION
  • Turnabout Goodbye
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 01:52:58 PM »
อาจเพราะ Apple ก็ได้มั้ง
Permalink:
  • Tempesta ,Reversa @SaltEmpire SV.BD
Naples Milano : Dual Blade // Guardian ดาบคู่โล่ฟาดหน้า

ออฟไลน์ cosmri

• Goblin Blue
  • *
  • -ขอบคุณไป: 325
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 627
  • AUCTION
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 02:18:19 PM »
เห็นหลายคนชอบเข้าใจผิดกันว่าandroid เป็นระบบปฎิบัติการที่สร้างโดยซัมซุง - -*
Permalink:
  • asdasd

ออฟไลน์ sonehot9

• KoboldArcher Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 150
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 145
  • AUCTION
    • https://www.facebook.com/HoTiieZz
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 02:48:37 PM »
เซงเลย
Permalink:
  • I'm HoT.I'm เคะ line ID : hasuta9

ออฟไลน์ AuthorFrog

• ฉายาทดสอบ PlayDN
  • Global Moderator
  • *
  • -ขอบคุณไป: 2226
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 8233
  • AUCTION
  • What Da FROG!!!
    • https://www.facebook.com/authorfrog
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 02:52:07 PM »
สาเหตุง่ายๆที่เขาไม่ทำใน iOS ก็คือ มันยุ่งยาก แค่นั้นแหละครับ

การทำแอพฯในแอนดรอยไม่ต้องใช้อะไรยุ่งยากเหมือนแอพใน iOS ครับ แถมยังติดต่อขึ้น App Store ง่ายกว่าเยอะ

PlayDN Dragon Nest Community

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 02:52:07 PM »