ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: โหลดเกมมาแล้วเข้าเกมไม่ได้ งงมาก ช่วยทีคับ  (อ่าน 4406 ครั้ง)

ออฟไลน์ sabaydee

• Crazy Duck
  • *
  • คำขอบคุณทั้งหมด
  • -ขอบคุณไป: 6
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 11
  • AUCTION
  • พลังมังกร:
ผมโหลดเกมมาแล้วเข้าเกมไม่ได้ พอกดที่ไอค่อนเกม มันก้ขึ้นว่า ไม่สามารถโหลด patch config list ได้ พอกด ok ต่อ มันก็ขึ้นว่า เริ่มต้น Launcher ไม่สำเร็จ ผมเคยเข้าได้อยู่ครั้งนึงตอนโหลดมาแรกๆ แต่พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ดันเข้าไม่ได้อีกเลย ผมโหลดแบบ utorrent มา ต้องแก้ยังช่วยบอกทีนะ คับ อยากเล่นเกมนี้มาก ขอบคุณไว้ร่วงหน้าเลยนะคับ  [emoboyhi] [emoboyhi] [emoboyhi]
ในโพสนี้มี, 11 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
sasukepark, blk5225, TangNueng, yengolf, noizaza, Maxnycaim, popsoka001, spziiz, superbenz, srinuandek, TANAWE
Permalink:
  • บิ๊ก

ออฟไลน์ imyboom

• Hound Snow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 232
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 18
  • AUCTION
Re: โหลดเกมมาแล้วเข้าเกมไม่ได้ งงมาก ช่วยทีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 10:19:42 PM »
โหลดนี่ยังอ่ะครับ http://dragonnest.asiasoft.co.th/cms/ViewContent.aspx?id=27565External link  ;D ;D
แต่อาจจะไม่ใช่ก็ได้น่ะครับ  :-X :-X :-X
ในโพสนี้มี, 4 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
sasukepark, negi1222, spziiz, sabaydee
Permalink:
  • Sasuka

ออฟไลน์ จ้ำจี้มะเขือเปาะแปะ

• KoboldWarrior Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 184
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 229
  • AUCTION
Re: โหลดเกมมาแล้วเข้าเกมไม่ได้ งงมาก ช่วยทีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 10:25:14 PM »
ลองคลิกขวากด Run as admin ยังงับ
ในโพสนี้มี, 2 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
TangNueng, sabaydee
Permalink:
  • わたしわ ごご でつ [ぢゅななさいでつ]
External link

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 01:49:18 AM »
โหลดนี่ยังอ่ะครับ http://dragonnest.asiasoft.co.th/cms/ViewContent.aspx?id=27565External link  ;D ;D
แต่อาจจะไม่ใช่ก็ได้น่ะครับ  :-X :-X :-X

ไม่น่าใช่คับ เพราะนี่เข้าตรงหน้าโหลดเพทเข้าเกมไม่ได้เลย T^T
Permalink:
  • บิ๊ก

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 01:51:18 AM »
ลองคลิกขวากด Run as admin ยังงับ

กดแล้วมันก็บอก เหมือนกันหมดเลยคับ
Permalink:
  • บิ๊ก

ออฟไลน์ birdamon

• *
  • -ขอบคุณไป: 92
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 222
  • AUCTION
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 02:55:17 AM »
ติด fire wall ป่าว ;)
ในโพสนี้มี, 2 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
blk5225, sabaydee
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2012, 03:00:53 AM โดย birdamon »
Permalink:

ออนไลน์ Treemoon

• *
  • -ขอบคุณไป: 287
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 67
  • AUCTION
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 03:04:34 AM »
น่าจะต้องเอา MOd ออกก่อนนะฮะ มีModอยู่รึป่าวจะม่ะได้เคยเปงยุ
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
sabaydee
Permalink:
  • Treemoon

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 05:15:15 AM »
น่าจะต้องเอา MOd ออกก่อนนะฮะ มีModอยู่รึป่าวจะม่ะได้เคยเปงยุ

Mod นี่คืออะไรหรอคับ ไม่รู้จริงๆ  ช่วยแนะนำทีนะคับ
Permalink:
  • บิ๊ก

ออฟไลน์ imyboom

• Hound Snow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 232
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 18
  • AUCTION
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 07:16:44 AM »
ลงในไดฟร์ไรเหรอครับ ผมเคยลงไดฟร์ C เล่นไม่ได้  :-X :-X

ผมเลยมาลงไดร์ฟ D แทน
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
sabaydee
Permalink:
  • Sasuka

ออฟไลน์ mokokung

• Hound Normal
  • *
  • -ขอบคุณไป: 39
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 68
  • AUCTION
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 07:26:19 AM »
ลองทำตามกระทู้นี้ดูนะครับ

http://bbs.playpark.com/topic/169222-%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B9%89-%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B9%82%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%94-patch-config-list/External link

เครดิตตามนั้นเลยครับ
sabaydee
Permalink:
  • bill

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 02:19:31 PM »
ตอนนี้ผมเล่นได้ละคับ ทำมันทุกวิธีไม่รู้วิธีไหนทำให้เล่นได้แต่ตอนนี้เล่นได้ละค๊าบบ  ขอบคุณมากๆนะคับบ   ::) ::) ::) ::) ::) ::)
Permalink:
  • บิ๊ก

ออนไลน์ Treemoon

• *
  • -ขอบคุณไป: 287
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 67
  • AUCTION
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 03:30:42 PM »
จำเเล้วเเล้วมันเป็นอยู่ที่เน็ตครับผมพรึ่งเป็นวันนี้เอง 55+
yengolf
Permalink:
  • Treemoon

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 04:44:01 PM »
เข้าเล่นได้แค่ครั้งเดียว พอออกแล้วเข้าอีกไม่ได้เลย  มันบอกข้อมูลตัวเกมผิดพลาด กรุณาติดตั้งเกมใหม่  ช่วยทีค๊าบบบบบบ   
 :( :( :( :( :( :( :( :( :(
Permalink:
  • บิ๊ก

ออฟไลน์ ppmahakajoo

• *
  • -ขอบคุณไป: 341
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 178
  • AUCTION
  • พลังแห่งความมืด จะมาครอบงำทุกอนู แห่งศาสตรา เวท์ ทั้งหลาย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 06:39:11 AM »
วันนี้เป็นเหมือนกันอะ มีสามเครื่องเป็นสามเครื่องเลย
Permalink:
  • นักฟิสิกส์แห่งกาลเวลา พลังมืดแห่งโลกอนาคต