ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูอัพสกิล SW สาย PRE-Gladiator LV 40 หน่อยครับ  (อ่าน 2625 ครั้ง)

ออฟไลน์ SpiritAways

• Bat Black
  • *
  • คำขอบคุณทั้งหมด
  • -ขอบคุณไป: 52
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 38
  • AUCTION
  • พลังมังกร:
ช่วยดูอัพสกิล SW สาย PRE-Gladiator LV 40 หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 02:06:49 PM »

สาย Gladiator พอได้ไหมครับ แนะนำหน่อยครับ T4 เซริฟ AS อันไหนเพิ่ม อันไหนลด อันไหนปิด ช่วยหน่อยครับ

จะถามเรื่องเรียงสกิลด้วยว่าใช้ ชอบใช้ท่าอะไรเปิดก่อน
ปรกติเล่น Hybid ครับ จะลองไปสาย กายภาพบ้าง
ในโพสนี้มี, 6 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
fdsa6789, mahalong55, Peanutper, HUNNUY, ccsaler, burinza2010
Permalink:
  • puy

PlayDN Dragon Nest Community

ช่วยดูอัพสกิล SW สาย PRE-Gladiator LV 40 หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 02:06:49 PM »
vgathailand

ออฟไลน์ SpiritAways

• Bat Black
  • *
  • -ขอบคุณไป: 52
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 38
  • AUCTION
Re: ช่วยดูอัพสกิล SW สาย PRE-Gladiator LV 40 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 02:50:05 PM »
เครื่องประดับ เซท manticore apo หรือ ว่า ใช้พวก เครื่องประดับ wind fatal ดีกว่ากันครับ
เมื่อวานไปซื้อ เครื่องประดับ manticore มาเหมือนจะเบาลง
Permalink:
  • puy

ออฟไลน์ Spook Nic

• Goblin Blue
  • *
  • -ขอบคุณไป: 156
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 352
  • AUCTION
Re: ช่วยดูอัพสกิล SW สาย PRE-Gladiator LV 40 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 09:41:27 AM »
เอา ประดับ อโพ เอา FD ดีกว่า

ส่วนสกิว ผมแนะนำว่า ให้เอามาลง Max MP กับ MP RE บ้างก็ดีนะ

เด๋วเอมพีจะไม่พอใช้เอาพอลงเนสใหญ่ๆ
Permalink:
  • ไม่กล้า จะไม่มีวันก้าวหน้า !!!

ออฟไลน์ muscovitevil

• Crazy Duck
  • *
  • -ขอบคุณไป: 34
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 1
  • AUCTION
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:43:26 PM »
อยากรู้เหมือนกัน
ถ้าไม่อัพมูนไลท์กับไซโคลน คอมโบกันต่อได้เหรอ
Permalink:
  • aluk_thr

ออฟไลน์ jnza2010

• KoboldWarrior Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 146
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 456
  • AUCTION
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 01:54:42 AM »
เอา ประดับ อโพ เอา FD ดีกว่า

ส่วนสกิว ผมแนะนำว่า ให้เอามาลง Max MP กับ MP RE บ้างก็ดีนะ

เด๋วเอมพีจะไม่พอใช้เอาพอลงเนสใหญ่ๆ
ถ้าใส่อโพ1คู่กับเซ็ทแมนติและก็ซิล40rare ไม่ต้องใส่ดีกว่าครับ เล่นคริตันเลยดีกว่าเพราะ มัน ยังเบา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2012, 01:56:42 AM โดย jnza2010 »
Permalink:
  • DeMoNDarK
ถิ่นฐาน:Green Blood
ตัวแสดงในเกม:

to be Gradietor

ออฟไลน์ jnza2010

• *
  • -ขอบคุณไป: 146
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 456
  • AUCTION
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 01:57:41 AM »
ถ้าไม่อัพมูนไลท์กับไซโคลน คอมโบกันต่อได้เหรอ
ต่อได้ครับ ถ้าคุณใช้สกิลเป็นแล้ว
Permalink:
  • DeMoNDarK
ถิ่นฐาน:Green Blood
ตัวแสดงในเกม:

to be Gradietor

ออฟไลน์ Mrsmithz

• Goblin Red
  • *
  • -ขอบคุณไป: 175
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 773
  • AUCTION
    • http://www.facebook.com/mylifez.dearz
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 02:00:42 AM »
ต่อได้ครับ ถ้าคุณใช้สกิลเป็นแล้ว

1-1ต่อได้แต่ถ้าPVPหมู่นี่ทำไรไม่ค่อยได้นอกจากRage [emolol]
Permalink:

ออฟไลน์ taapiwat

• *
  • -ขอบคุณไป: 181
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 61
  • AUCTION
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 07:13:59 AM »
ลด parry

มาเพิ่ม Eclipse เหอะ

แล้วชีวิตนายจะดีขึ้น
Permalink:
  • ...

ออฟไลน์ Admil2al

• *
  • -ขอบคุณไป: 221
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 125
  • AUCTION
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 07:17:53 AM »
Cass War
    ลดสคิล ต่อยงัด จาก 8 เหลือ 7 พอครับ เพราะ 7 กับ 8 ไม่แตกต่างเยอะ แต่ ต่างกันเยอะถ้า 6ไป 7
     เอาไปลง Cricel Break 1 ดีกว่า
     สคิลล้างบัฟ ถ้าเน้น PVP อัพ 1 พอ เพราะ เวล 1 กับ 2 CD ไม่ต่างกัน ไปเพิ่ม Max MP 1 ดีกว่า

ลดท่า Socer Kick  ไปเพิ่ม Haevy Slash หรือ Mana Regen ดีกว่า
Class SW
    ลดท่า Deep Strike (พุ่งเสียบ) ไปเพิ่ม Ecliep ให้เต๊มดีกว่า
    ส่วนท่า   Parry (บลอค Auto ) เปนผมอัพ 1 เพราะ แพท 40 ยังไม่ค่อยเหนผล เท่าที่ควร
    อัพ ไว้ 1 แล้วไปเพิ่ม Dash Combo ดีกว่า เพราะ ท่านี้ CD ไว น่าจะเหนผล มากกว่า ถึงจะเพิ่มความแรงไม่เยอะ แต่ใช้ได้บ่อยกว่า   
เพราะท่าบลอค ถึงคุณอัพเยอะ มันจะเพิ่มแค่ติดโอกาศบลอค แต่ท่าฟันสวน Counter ใน PVP ก้อ CD 30 วิ อยู่ดี
โอกาศที่คุณจะฟันสวนน้อยมาก

เปนความเหนส่วนตัวนะครับ เพราะผมเล่น Class Gla เพียว มาตั้งแต่สร้างตัว เพิ่งมาเปลี่ยนเปนคลาสมูน ตอน T4 นี่เอง

Permalink:
  • พิรุณ
External link

PlayDN Dragon Nest Community

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 07:17:53 AM »