ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: (FU) ทั้งตัวคราฟไรดีอะคะ ?  (อ่าน 2264 ครั้ง)

ออฟไลน์ mytimez

• Hound Normal
  • *
  • คำขอบคุณทั้งหมด
  • -ขอบคุณไป: 108
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 44
  • AUCTION
  • พลังมังกร:
(FU) ทั้งตัวคราฟไรดีอะคะ ?
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 02:34:38 AM »
ทั้งตัวเลย ควรคราฟไรดีอะคะ ช่วยแนะนำทีค่ะ
สับสนมากเลยไม่รู้จะคราฟไรดี  [::)]
ช่วยแนะนำตั้งแต่เสื้อ ยัน อาวุธ เลยนะคะ ช่วยที

อ่อ  เราจะเล่นสายมืดอะค่ะ  [:)] [:)] [:)] [:)] [:)] [:)]

[:)] [:)] [:)]

ในโพสนี้มี, 5 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
joe13582, monkan0102, slayerhook, toey8144, PAN PAN
Permalink:
  • เย้ แจ๋ว!!!!!!
งุงิ อิอิ กิกิ  ( > _ <) /

ออฟไลน์ ppmahakajoo

• KoboldWarrior Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 341
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 178
  • AUCTION
  • พลังแห่งความมืด จะมาครอบงำทุกอนู แห่งศาสตรา เวท์ ทั้งหลาย
Re: (FU) ทั้งตัวคราฟไรดีอะคะ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 03:33:08 AM »
ผม ชอบแผลงๆ คาฟ สะท้อน 5555555

FU  เป็นอาชีพเป็น สายอาชีพ เวทมนต์ (มืด,เลเซอร์)  ดังนั้นค่าที่ควร มีเยอะก็ คือ int  m art  vit

สามสเตตัส นี้ ขาดไม่ได้ ต้องมาเป็นอันดับต้น   ดังนั้น จะให้ค่า mart (ดาเมทเวทมนต์) เยอะขึ้น เราก็ ต้องเพิ่ม ค่า int 

สิ่งที่ควร คาฟ ก็คือ  wis  ซึ่งจะช่วยเพิ่ม ค่านี้ให้มากขึ้นได้ อย่างน้อย มีซักสาม ชิ้น (ทั้งตัวยิ่งดี) แต่อาชีพอย่างเรา บอบ บาง ดัง นั้น ถ้าใส่ ไลท์ไปซักสองชิ้นก็ คงไม่ น่าเกลียดอะไร ( Live) เขียนถูกป่าวไม่รู้ อิอิ   จะเพิ่มเลือดเรา เมื่อูกโจมตี  ทำให้ เรา มีพลัง ที่ จะ สู้ได้อีก นิดนุง ><

ส่วน อาวุธ ของเวท ลูกแก้ว เป็น อาวุธ หลัก คทา เป็น รอง  ดังนั้น ถ้า คาฟ wis ทั้งสองก็ได้ หรือ คาฟ เมจิก กะ ลูกแก้ว ก็ได้ เพราะจะเพ่ม ค่า m art มากขึ้น

ทั้งนี้ ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับเรา ออฟ ชุดอาวุธ ออกมาแนวไหน 

ส่วนถ้าสาย pvp ก็อาจคาฟ อาวุธ เป็น สโล กับ หยุด    แต่ก็ไม่จำเป็นเท่าไร เพราะ เราก็ มีสกิลนี้อยู่แล้ว
(แต่ผมคาาาฟนะ 555 ป่วนดีนักแล)

แล้วก็อีกอย่างถ้าเล่น สาย ผสม หรือเลเซอร์ ซึ่งไม่มีธาตุ ก็ ต้องเพิ่ม m artให้มากๆ ดังนั้น ควรคาฟ wis ดีสุดและ ออฟ int mArt ด้วย + คริ ได้ยิ่งดี

คราฟฟผม
ในโพสนี้มี, 2 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
joe13582, mytimez
Permalink:
  • นักฟิสิกส์แห่งกาลเวลา พลังมืดแห่งโลกอนาคต

ออฟไลน์ benzonline

• Bat Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 185
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 46
  • AUCTION
    • https://www.facebook.com/MiRuSiKub
    • https://www.facebook.com/MiRuSiKub
Re: (FU) ทั้งตัวคราฟไรดีอะคะ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 03:48:50 AM »
FU ผมเล่น pve ครับ > สาย ธาตุ ( pvp ไม่ค่อยได้เล่นครับ ปั้มหลายตัวหาเงิน (ไม่เคยเติมเงิน  [:-X]) )

ของทุกชิ้น ใส่ dark หมด = ประดับ 4  [:-\]

Dark-Wise (ลูกแก้ว)
Magic (ไม้คฑา)
Wind (หัว,เท้า)
Wise (เสื้อ,เกง)
สะท้อน (มือ)

ถ้ามีงบ กะจัด > แหวน Wise 2 วง ออฟ Cri 17 เปอ เลยครับ  [;)]

ถ้า pvp > Life 5  ชุด   อาวุธ = แล้วแต่เลยครับ ส่วนมาก จะ ไนท์ และ ....  [???]

ปอลิง : ไม่ต้องทำตามทำก้อได้ครับ แค่แนะนำ ^^"
ในโพสนี้มี, 2 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
Vampireblack, mytimez
Permalink:
  • MiRuSiKub

ออฟไลน์ JaxxAss

• Hound Normal
  • *
  • -ขอบคุณไป: 11
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 278
  • AUCTION
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 07:14:42 AM »
ทั้งตัวเลย ควรคราฟไรดีอะคะ ช่วยแนะนำทีค่ะ
สับสนมากเลยไม่รู้จะคราฟไรดี  [::)]
ช่วยแนะนำตั้งแต่เสื้อ ยัน อาวุธ เลยนะคะ ช่วยที

อ่อ  เราจะเล่นสายมืดอะค่ะ  [:)] [:)] [:)] [:)] [:)] [:)]

[:)] [:)] [:)]

ถ้า PVE ก็ คราฟ INT ทั้งตัวเลยครับ Hidden Potential ก็ Agi ,Int ,Max HP
หมวก - wise
เสื้อ - wise
กางเกง - wise
เท้า - wise
มือ - แล้วแต่ท่านเลยครับ แนะนำ HP ครับ

ส่วนอาวุธ Hidden Potential นี้ ถ้ารวยๆหน่อยก็ Matk ,Cri 17% ถ้าไม่คิดไรมากก็ Agi ,int ,Dark
ลูกแก้ว - wise
ไม้เท้า - เลือกได้หลายอย่าง ถ้า เราเล่น Cri ก็คราฟ Wind (เหมาะกับSOLO)
          - ถ้า Support Party ก็คราฟ Hero ครับ (มันจะทำลายเกราะบอส ทำให้บอสมันล้มไปชั่วขณะ ใช้กับบอสดีมากครับ)
          - ถ้ากะเอาไว้ขายต่อก็ wise เหมือนลูกแก้วไปครับ

สร้อย - Dark atk Hidden Potential Agi int Max Hp
ต่างหู - Dark atk Hidden Potential Agi int Max Hp
แหวน - Brilliant Ring Dark Atk Magic Hidden Potential Agi int Dark atk*  ค่า cri ไปหาเพลท 3 แถว ที่ ติด Cri ใส่ เอาครับ จะดีกว่า
Plate skill - poison missile DMG 20%
              - Tripple Orb DMG 20%
              - gravity ball DMG 20 %
              - อีกอันก็แล้วแต่ครับ ไม่แนะนำให้ใส่ อัลติ ผมใส่ Teleport reset CD

เอานี้ไปดูก็ได้ครับ มี Guide บอกถึงเหตุผลที่อับที่ใส่ด้วยครับ http://goo.gl/ECPtjExternal link
 [sor_2] [sor_2] [sor_2]
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
mytimez
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 07:21:41 AM โดย JaxxAss »
Permalink:
  • Jack
External link

Uploaded with ImageShack.usExternal link

ออฟไลน์ lllll

• Skeleton Gray
  • *
  • -ขอบคุณไป: 202
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 428
  • AUCTION
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:20:13 AM »
ไม่รู้ดิ ส่วนตัวคราฟเลือดไว้ ต้องไม่ลืมว่าfuเป็นสายเวทที่อุบาตมาก มีแต่สกิวระยะใกล้กับกลาง ไม่มีไกลๆเลย-.-

ตั้งแต่ใส่เลือด4ชิ้น ลงแมนติลงอะโพไปไม่ตายชักตา ก่อนใส่ ตายตาละ2-5รอบ
  [:-X]
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
mytimez
Permalink:
  • แมก

ออฟไลน์ azeiteet

• KoboldArcher Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 184
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 135
  • AUCTION
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 09:50:26 AM »
อาวุธ
FU ไม่ควรคราฟ magic นะครับ เพราะสกิลจะออกหลายฮิต ไม่ใช่โป้งเดียวหนักๆแบบ EL
ดังนั้น จึงควรคราฟ Wise มากกว่า
หรือจะเน้นPvP PvE ก็คราฟ Knight หรือ Redemtion ไว้ซักอย่างก็ดี
ออฟก็ Dark/agi/int หรือ Cri17 ก็ได้

ชุด
ผมว่าคราฟ Life ไปเลย 4 อย่าง (เสื้อ เกง มือ เท้า) เพราะ FU บางนะ โล่ก็ไม่มี
ใช้ PvP ได้ด้วย แะลเตรียมตัวกับเป็ดน้ำที่กำลังจะมาก็ได้
ส่วนหัวก็แล้วแต่เลย

ประดับ
สร้อย ต่างหู หา Tough มาใส่ ที่มีออฟ Dark Atk แล้วออฟก็เอา HP ไว้ก่อน
แหวน ผมว่า Fatal เอาคริ แล้วออฟ Dark Atk เอาดีกว่านะ
Blilent ผมว่าให้ DarkAtkไม่คุ้มอะ
mytimez
Permalink:
  • กุ๊กกู๋
Telos : (Smasher)
- Black Dragon -:)

~โอ๊ จั่ม ม๊ะห์

ออฟไลน์ oasisasia

• Bat Black
  • *
  • -ขอบคุณไป: 49
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 2
  • AUCTION
  • Ragnarok - Yulgung - Rohan - Dragon Nest
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:11:09 AM »
ของผม เหมือนเรป บนครับ +1

... แต่ลูกแก้ว คิดว่า คราฟ Dark ดีไม ส่วนไม้เท้าก็ Wise
Permalink:
  • โปเยโปโลเย Sv. Blue eye
Ragnarok  -  Yulgung  -  Rohan  -  Dragon Nest

External link

ออฟไลน์ limemy

• ฉายาทดสอบ PlayDN
  • Global Moderator
  • *
  • -ขอบคุณไป: 437
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 45840
  • AUCTION
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:19:41 AM »
ของผม เหมือนเรป บนครับ +1

... แต่ลูกแก้ว คิดว่า คราฟ Dark ดีไม ส่วนไม้เท้าก็ Wise
มาอีกเเละ ลูกเเก้วFUคราฟดาร์ค ..... ปวดตับ [:-X]
Permalink:
  • Limilyz / Limilaz / Limilez

• *
  • AUCTION
  • พลังแห่งความมืด จะมาครอบงำทุกอนู แห่งศาสตรา เวท์ ทั้งหลาย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 12:57:40 PM »
ใคร FU เรา ไม่มีโล่ เรามีโล่นะ ออโต้ด้วย นะเออ  555

ส่วนลูกแก้ว ผมคาฟ Fatal คทา คาฟหยุด ออฟ ดาก ทั้งสองอย่าง 

ไม่รู้อะ ลงแรดเดอร์ ก็ พอชนะมั่งอะ นะ
Permalink:
  • นักฟิสิกส์แห่งกาลเวลา พลังมืดแห่งโลกอนาคต

ออนไลน์ cosmri

• Goblin Blue
  • *
  • -ขอบคุณไป: 325
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 630
  • AUCTION
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 06:43:16 PM »
แขน ขา - life
หัว-wind ถึงcri resisเยอะก็จริงแต่เป็ดน้ำมาก็คงชักดิ้นชักงอ- - แถมยังได้คริอีก
เสื้อ เกง-wise
คทา-wise
ลูกแก้ว-magic wind (คราฟwiseก็ไม่ได้ดีเสมอไป เพราะเราเล่นสายแสงเท่ากับว่าเราจะโจมตีเวทแรงแค่11เปอร์แต่ศัตรูจะไม่ป้องกันทุกธาตุลด11เปอ)

เราคราฟแค่นี้ลงladderสบายมาก- - ตอนแรกคิดว่าเจอbowแล้วจะไม่ไหวแต่ถ้ากะจังหวะดีๆbowเจอชุดเดียวก็หมอบได้เหมือนกันอะ
เจอเมอยิ้งสบาย=w=มันเข้าไกล้เราไม่ได้เลย
เจอacro นี้ทำใจนิดๆ-- วัดดวงเอาใครจัดชุดได้ก็ชนะ
เจอดาบ หนีอย่างเดียวอะ5555รอลดcdแล้วค่อยจัดชุดใหญ่
mytimez
Permalink:
  • asdasd

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:31:34 PM »
ผม ว่า ดาบ เมอ นิ ง่ายสุดละ ลอง มาก็ พระ  ลองมา โบว อโคร  ยาก สุด คือ FUด้วยกัน   มันรู้ทางกันอะ YY
Permalink:

ออฟไลน์ chewable

• *
  • -ขอบคุณไป: 51
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 74
  • AUCTION
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 05:00:19 PM »
ผมขออธิบายในส่วนของแลดเดอร์เท่านั้นนะครับ

ถ้าตอนแคป 32  ผมคราฟ Fortunate 3 ชิ้น  หัว เสื้อ เกง    wise  imp ที่เหลือ    ( อาวุธ   ไนท์ รีเดม)

แคป 40  ใช้อาวุธอันเดิม (เรดอามี่)   หัว Fortunateเดิม   ที่เหลือ LIFE  ผมใส่ของฟ้าเอง  เลือดเลยเด้งทีละ 3K

โดยรวมไม่ได้ลงแลดเดอร์แล้วครับ  เนื่องจากฆ่ากันไม่ตายซักที เพราะคราฟไลฟ์นี่แหละ

จากประสบการณ์ผมในการลงแลดเดอร์... 

1.  อาวุธไม่มีผล  ใส่เวล 5 +0   ก็แรงเท่าแมนติ +15

2.  สเตตัสไม่มีผลในเชิงเพิ่มค่า ATK  แต่ค่าสมรรถนะส่งผล  เช่น STR ไม่ + P atk  แต่ยังคงเพิ่ม Stun Para  stun resist para Resist
     Vit เพิ่มหมดครับทั้ง DF  HP     INT ไม่เพิ่ม Matk แต่เพิ่ม Max MP   Mp-re

3.  ค่าคริ  จะแคปแค่ 25เปอเซ็นต์   ซึ่งหมายความว่า ทำคริ 10K  ก็คริแค่ 1/4 ครับ  จึงไม่จำเป็นต้องลงมาก

4.  DARK ATK  สำคัญมากเขาเพิ่มความแรงกันตรงนี้  เนื่องจากไม่มีคนใส่ Dark Resist ทั้งลงพีวีพีหรือลงเนส 
 ตอนแคป 32  ผมเล่นดาร์ค 62เปอเซ็นต์ (ยังไม่มีฉายาฟอเรส)  ผมสามารถใช้ GB ใส่เมอร์ ดอกละ 6 K แบบไม่คริ และสกิล Triple ORB ดอกละ 1K
แบบไม่คริ   รวมไปถึง กดหัวเลเวล 1 ดอกละ 1.5K แบบไม่คริ

5.  ค่าพลังป้องกันส่งผลหมด  เลือดส่งผลหมดแต่เลือดสดยิ่งมาก  เปอคูณเพิ่มยิ่งน้อย.... แคป32  ตอนเลือดผม 14K ใส่เรด ออฟยัง +MP อยู่
 แลดเดอร์เลือดผม 29 Kมั้ง   พอเปลี่ยนของปุ๊บ ทุกส่วนออฟ HP เลือดสดผม37K เลือดผมในแลดเป็น  44K   

6.  ไฟนอลดาเมจ ส่งผลเล็กน้อยครับ

mytimez
Permalink:
  • rzz
chewable - Saleana
chewables - Elestra
arnott -Sniper