ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่า seagm.com มันขายจริงไหมครับ  (อ่าน 16137 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxjir

• Crazy Duck
  • *
  • คำขอบคุณทั้งหมด
  • -ขอบคุณไป: 73
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 10
  • AUCTION
  • พลังมังกร:
อยากรู้ว่า seagm.com มันขายจริงไหมครับ
« เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 09:56:31 PM »
มีใครเคยลองไหม

ในโพสนี้มี, 10 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
title0022555, wichainz, inwtan008, SleepingSweet, markkee1150, kenjidark, zerpier1001, tondragonest, IDTEST99, maraktummai
Permalink:

ออฟไลน์ aw4kening

• ฉายาทดสอบ อาเบะ
  • Global Moderator
  • *
  • -ขอบคุณไป: 411
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 45598
  • AUCTION
  • ตัวละครลับ ...
Re: อยากรู้ว่า seagm.com มันขายจริงไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 10:15:19 PM »
เข้าไปโดนแฮ็คไอดี ตังที่มันจะขายเราก็ตังพวกที่หลงผิดเข้าเว็บและครับ

เคยเห็นเว็บนี้ใน svsea
ในโพสนี้มี, 11 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
jewza04, กsะทิงแดง, panapapoltul, lordspinner, axesser112, Maunyawee, banksloslays, rips, bigbattle45, maxjir, Username
Permalink:
  • แอดดอก :D

ออฟไลน์ aofthegreat

• Bat Black
  • *
  • -ขอบคุณไป: 6
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 23
  • AUCTION
  • "ทำดีแล้วถูกด่า ดีกว่าเกิดมา..แล้วไม่ทำห่าอะไรเลย"
Re: อยากรู้ว่า seagm.com มันขายจริงไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 05:22:06 PM »
ผมเคยเข้าไปซื้อเงิน G ของเซิร์ฟ SEA ตอนนั้น ก็ปกติดีไม่มีปัญหานี่ครับ ไม่เคยโดนโกงโดนแฮ็กนะ ซื้อหมดหลายพันเลยล่ะ  :-X

ผมเคยสั่งจ่ายเงินไปให้เค้าทาง paypal แต่ทางเว็บขอ statement เพื่อยืนยันตัวตนว่าผมเป็นเจ้าของบัญชีกับทางผม

ซึ่งผมไม่มีให้ (ไม่ได้ขอไว้  bookbank ก็ไม่ได้อัพเดต)...เค้าก็ยังอุตส่าห์โอนตังค์คืนเข้าบัญชีให้ทุกบาททุกสตางค์เลยนะ

ถ้าเข้าใจไม่ผิด เว็บนี้เป็นของคนสิงคโปร์ครับ ไม่มีทีมงานคนไทย  :o การติดต่อซื้อขายก็เลยต้องใช้ภาษาอังกฤษหมด

เพราะมันเป็นภาษาอังกฤษ เลยทำให้น้องๆ บางคนที่ไม่เข้าในใน policy ของเว็บเค้า ไปหาว่าเค้าโกงมั่งอะไรมั่ง

รายละเอียดในการซื้อขาย เค้าจะใช้การ trade ในเกมส์ครับ ที่เมือง Pairie Town ที่เดียวเท่านั้น

ที่ต้องกรอกรายละเอียดมีแต่ จะซื้อของเซิร์ฟไหน (ดูด้วยว่าเค้ามี Stock In รึเปล่า) ชื่อตัวละครของเรา ซื้อเท่าไหร่ อะไรประมาณนี้ เท่านั้นครับ

ไม่ได้ต้องกรอกไอดี หรือ พาสเวิร์ดเข้าไปด้วย (ถ้ามีคนมาถาม แสดงว่าโดนหลอกแล้วล่ะ เห็นมีอยู่เว็บนึง ที่บอกแจก g ฟรี เป็นหมื่น ระวังไว้ให้ดี)

ถ้าจะซื้อ แนะนำใช้วิธีโอนเงินทาง ATM ครับ ง่าย สะดวก เพราะไม่ต้องยืนยันว่าเป็นเจ้าของบัญชีในการซื้อครั้งแรก (คิดว่าน้องๆ หลายคนก็คงไม่มีบัญชี paypal แหละ)

ทำรายการ+โอนเงินแล้วเข้าไปในส่วนของ live chat (login เข้าใช้ในเว็บ seagm ได้เลย...สมัครสมาชิกเว็บเค้าด้วย)

อันนี้สำคัญมากนะครับ...โอนงินเสร็จ ให้แจ้งทางเว็บทราบทันทีครับ (ใช้ภาษาอังกฤษเท่านั้นนะครับในการคุยกะ customer service ของเว็บเค้า)

ไม่รู้จะเริ่มยังไง ก็แนะนำประมาณนี้ครับ

Hi, I'd like to confirm payment for my Order No.xxxxxxxx (หมายเลข order no. ของเรา). เค้าก็จะถามรายละเอียดการโอนเงินต่างๆ ของเราต่อ บลาๆๆ

อ้อ...แต่ละ Order No. จะมีเวลาหมดอายุการสั่งซื้ออยู่ ระวังด้วยนะครับ ไม่งั้น order นั้นจะโดนยกเลิกไปทันที (แม้จะโอนเงินแล้วก็เหอะ)

เค้าจะถามธนาคารที่เราโอน เวลาที่โอน และจำนวนเงิน เท่านั้นครับ ถ้าเช็คว่าโอเคแล้ว เค้าจะนัดให้เราไปรับ g ที่ channel ไหน ดูให้ดีๆ นะครับ

เข้าไปที่ channel นั้นๆ แล้ว ก็บอกเค้าด้วย Yo! I'm in CH...1 2 3 4 5 อะไรก็ว่าไป เค้าจะบอกให้รอแป้บ...เราก็รอรับเงินครับ ดุหนังสือโป๊ไปพลางๆ ก็ได้  [emolol]

ปกติ จุดที่นัดรับเงินก็จะเป็นหน้า warehouse keeper ครับ เมือง Pairie Town ที่เดียวเท่านั้น จะได้เร็วได้ช้า ขึ้นอยู่กับจำนวนลูกค้าของเค้าตอนนั้นด้วยครับ

ใจเย็นๆ รอซักแป้บ  ไม่เกิน 5-10 นาที จะมีคนมาขอ trade กะเรา  trade เรียบร้อยก็ได้เป็นเศรษฐี (ในเกม) กันถ้วนหน้าล่ะครับ เหอๆๆ

ลืมบอก...การโอนเงิน แนะนำ โอนเกินเป็นเศษสตางค์ครับ เช่นซื้อ 40 บาท  ก็โอนไป 40.55 บาท อะไรงี้ เค้าจะตรวจสอบให้เราเร็ว และง่ายขึ้น

บางคนโอนเงินไปแล้ว แต่ไม่ได้แจ้งกับทางเว็บเค้า เงินก็สูญสิครับ...ออกมาโวยวายใหญ่ว่าโดนเค้าโกงกันถ้วนหน้า

ส่วนใหญ่จะเป็นเคสนี้แหละครับ ที่เป็นเดือดเป็นร้อนกัน เข้าใจไปเองว่า ทำรายการสั่งซื้อ และโอนเงินไปแล้ว เค้าจะโอนเงิน G เข้า ID เราทันที (ขอแอบด่า...คิดได้ไง แม่มโง่ :P)

เค้าจะใช้การ trade ในเกมเท่านั้นครับ ในการส่งเงินให้ลูกค้า ไม่มีการถามไอดี หรือ พาสเวิร์ดใดๆ เด็ดขาด

ถ้าโอนตังค์แล้วไม่แจ้งทางเว็บ เมื่อถึงเวลาที่ oreder นั้นๆ หมดอายุ ก็เสียเงินฟรีแหละครับ  มันระบุใน policy เค้าชัดเจน

แต่ว่าเพราะมันเป็นภาษาอังกฤษ เข้าใจอาจจะยากนิดนึงครับ บางคนไม่เคยอ่านเลย หรืออ่านแล้วไม่รู้เรื่องก็มาฟาดงวงฟาดงาไป...

ต้องทำใจครับ มันเป็นความผิดพลาดของเราเอง อ่านรายละเอียดให้ดีๆ ส่วนเรื่อง hack ID นั้น หายห่วงครับ ไม่งั้นผมคงโดนไปนานแล้วล่ะครับ

:-\

เปิดเล่น Dragon Nest แบบจอ windows สลับกับแชทคุยกะเจ้าหน้าที่ของเว็บเค้า สะดวกดีครับ ผมก็ใช้วิธีนี้  :D

ป.ล. สงสัยตรงไหน ฝากถามในนี้ได้นะครับ ไว้จะมาตอบให้ ช่วงนี้อารมณ์ดี  ;D

ในโพสนี้มี, 14 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
gappybrands, vachvisai, gunuro, petchkrabi, minimac, Nachiez, GOLD, tidtidtow, crazylover, panapapoltul, abawz555, ploysol, axesser112, akezana555
Permalink:
  • AOf
External link

ออฟไลน์ raichukub

• Bat Black
  • *
  • -ขอบคุณไป: 46
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 3
  • AUCTION
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 05:27:02 PM »
เว็บแท้ครับรัปประกันแต่ต้องengกับเขานะไม่มีคนไทยช่องขวาล่าง live chat ซื้อบ่อยแล้วผมไม่ได้จ้ายแบบ paypal atm นะง่ายๆคับบอกทางlivechat ว่าจะจ่าย 12call card ครับแค่นั้น
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
maxwinnera
Permalink:
  • beem

ออฟไลน์ maxwinnera

• *
  • -ขอบคุณไป: 23
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 0
  • AUCTION
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 06:19:53 PM »
ตกลงแท้แน่นอนหรือเปล่าครับเพราะอาจจะใช้บริการ seagm แล้วเติมผ่าน 12call ได้หรอครับยังไงก็ให้คำตอบด้วยละกันครับขอบคุนครับ ขอ100%  กะจะลงทุน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2012, 06:21:41 PM โดย maxwinnera »
Permalink:
  • แม็ก

ออฟไลน์ NEVY

• *
  • -ขอบคุณไป: 7
  • AUCTION
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 06:38:18 PM »
น่าจะได้จริงครับ บางคนก็หัวหมอมากรับมาขายต่ออีกที-ทุกเซิฟเวอร์-แต่ไม่ขอพูดมาก ทำให้คนปกติซื้อของกันแตกแพงขึ้น :'(
ที่มาของเงินคงไม่พ้นพวกบอทโปรไม่ได้ใส่ร้ายแต่คนที่ได้ประโยชน์สูงสุดก็คือคนขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2012, 06:47:29 PM โดย NEVY »
Permalink:

ออฟไลน์ fookza023

• Bat Black
  • *
  • -ขอบคุณไป: 121
  • AUCTION
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 06:45:23 PM »
จ่าย ผ่านบัตร 12call ได้ด้วยหรอ
ละทำยังไงอ่ะคับ
Permalink:
  • fluck

ออฟไลน์ ploysol

• Hound Normal Armored
  • *
  • -ขอบคุณไป: 169
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 16821
  • AUCTION
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 06:46:02 PM »
ไม่ค่อยชอบที่ประกาศขายกันโต้งๆ แต่สรุปว่าเว็บจริงสินะคะ
(/กดขอบคุณคุณ aofthegreat ข้อมูลแน่นจริง ฮา)

เห็นบางคนบอกโกงๆ สรุปแกไม่อ่านเองสินะ เวรกรรม  :-X
Permalink:
  • ploy

• Bat Black
  • *
  • AUCTION
  • "ทำดีแล้วถูกด่า ดีกว่าเกิดมา..แล้วไม่ทำห่าอะไรเลย"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 06:55:29 PM »
เวลาเข้าไปซื้อ ตอนเลือกชื่อเกม สังเกตดูให้ดีๆ นะครับ

Dragon Nest (TH) เท่านั้นนะครับ Dragon Nest (TH)

ไม่งั้นมันจะไปโผล่เซิร์ฟอื่นเน้อ  :o

แต่ถ้าไม่จำเป็นก็แนะนำว่า อย่าไปซื้อเลยครับ...เก็บตังค์ไว้เลี้ยงสาวดีก่า เหอๆๆๆ

[emolol]
Permalink:
  • AOf

• Bat Black
  • *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 06:58:03 PM »
ครับ12call ได้บอกเขาว่าจะจ่ายค่าgด้วย12callกี่บาทก่อว่าไปครับแล้วเขาจะคำนวนgให้ว่าได้กี่gผมใช้12call 500 ตอนนั้น 100/80บาท ผมได้มา562gมั้ง แต่่ไม่ได้กดเดลนะครับผมขอให้เขาส่งมาให่ทางกล่องจดหมายคับ
ในโพสนี้มี, 2 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
jagkit2529, fookza023
Permalink:
  • beem

ออฟไลน์ fookza023

• Bat Black
  • *
  • -ขอบคุณไป: 121
  • AUCTION
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 06:59:49 PM »
นาย  raichukub   ผมขอเมล์หน่อยได้ป่ะอ่ะ  อยากจะ ถามเพิ่มเติม = =
Permalink:
  • fluck

• Bat Black
  • *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 07:02:38 PM »
ลบๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2012, 07:20:10 PM โดย raichukub »
Permalink:
  • beem

ออฟไลน์ dekmopai

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 07:03:21 PM »
เคยทดสอบล่ะครับ

ตอน ยืนยันตัวตน  คนที่โทรมาคุยไทยใส่อีก แต่ใน แชท คุย อังกฤษ  รู้สึกว่า ที่ผมถาม เวบหลักอยู่ที่มาเลเซียครับ
Permalink:

• Bat Black
  • *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 07:04:53 PM »
ครับ12call ได้บอกเขาว่าจะจ่ายค่าgด้วย12callกี่บาทก่อว่าไปครับแล้วเขาจะคำนวนgให้ว่าได้กี่gผมใช้12call 500 ตอนนั้น 100/80บาท ผมได้มา562gมั้ง แต่่ไม่ได้กดเดลนะครับผมขอให้เขาส่งมาให่ทางกล่องจดหมายคับ

ตอนนี้ใช้วิธี online trade กันอย่างเดียวแล้วครับ ไม่มีส่งเข้า Inbox ละนะ

ลองเข้าไปดูใน payment option ในเว็บเค้าก็ได้ครับ ว่าจ่ายแบบไหนได้บ้าง

...ภาษาอังกฤษ ง่ายนิ๊ดส์เดียว  :'(

ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
Mira3isz
Permalink:
  • AOf

• Bat Black
  • *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 07:06:47 PM »
เคยทดสอบล่ะครับ

ตอน ยืนยันตัวตน  คนที่โทรมาคุยไทยใส่อีก แต่ใน แชท คุย อังกฤษ  รู้สึกว่า ที่ผมถาม เวบหลักอยู่ที่มาเลเซียครับ

แม่นละครับ ถ้าริอ่านจะจ่ายด้วย paypal หรือ credit ครั้งแรก เค้าจะโทรมาเช็คก่อน ว่าเจ้าของบัญชีรึเปล่า

ผมว่ามันยุ่งยากชิหายเลยครับ โอนเอาง่ายกว่า แต่ก็นะ นานาจิตตัง  [emolol]
Permalink:
  • AOf