ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: สกิล Priest เวล 40...  (อ่าน 2786 ครั้ง)

ออฟไลน์ parkeunjin

• KoboldArcher Yellow
  • *
  • คำขอบคุณทั้งหมด
  • -ขอบคุณไป: 436
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 839
  • AUCTION
  • พลังมังกร:
  • ปีกเสาแล้วช็อตเบย =w=
    • https://www.facebook.com/topark.chunmin
    • @EunjinDN
สกิล Priest เวล 40...
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 01:54:03 AM »
มีปัญหามากค่ะเพราะพึ่งเวลตันแล้วพึ่งอัพสกิลอันติเวล 40 ไป
ตอนแรกเราตั้งใจจะเล่นสาย Saint แต่พอเจออันติเสามิราเคิลเข้าไป บอกตรงๆ ว่ารำคาญเพราะช้ามาก กว่าจะร่ายสกิล กว่าเสาจะตั้ง มอนก็ไปหมดแล้ว - -
ตอนนี้เลยอัพฮาเวทไว้ของฝั่ง INQ แต่กลัวว่าพอหมดอโพรึซีดราก้อนมาแล้วจะหาตี้ลงยาก

จะอัพอันติอันไหนดีคะ ยิ่งคิดยิ่งเครียด = =
สกิลส่วนใหญ่เราอัพแบบถนัดมือ มีทั้งบู๊ทั้งซัพ เล่นสายผสมไปจนถึงเปลี่ยนคลาสนี่ชีวิตจะลำบากมั้ยเนี่ย  [:-X]

<= (คลิกเพื่อแสดง/ซ่อนเนื้อหาสปอย)
ในโพสนี้มี, 21 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
GreenAnt, beam07, maxxza2, bikerwar, Tanid, Un4knownAek, jason130, as00014, l3lacKl2ouge, poom075, nongbekung, sarin211, kaiglai, sjmpld, carzymok, assodia, tung19972, RastafariK, tomza2012, karacha, Cuppushino
Permalink:
  • nook
Black Dragon

Tears
Saint ๑ ๓SilverBullet๓
Guardian ๑ ooOKaiIIOoo
Inquisitor ๑ Athrun๐Zala

๐Endless๐
Blade Dander ๑ ๐OSaberO๐

PlayDN Dragon Nest Community

สกิล Priest เวล 40...
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 01:54:03 AM »
vgathailand

ออฟไลน์ Mc

• Bat Black
  • *
  • -ขอบคุณไป: 90
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 17
  • AUCTION
Re: สกิล Priest เวล 40...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 02:09:21 AM »
เราว่าวิงหนี่กรากกว่า(วิ่งหนีพารา [:'(])
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
titytity2012
Permalink:
  • แม็ก

ออนไลน์ pinkukurage

• Goblin Red
  • *
  • -ขอบคุณไป: 371
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 716
  • AUCTION
  • Who care?
    • ren.kurage
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 05:24:27 AM »
ถ้าซอฟแบนก็ห้ามฮีลห้ามบล๊อคค่ะ แต่ห้ามบัพด้วยนี่ไม่น่าใช่นะคะ  [???]

ท่าลอยแรงสะใจดีค่ะ เราก็ชอบ  [emolol]

ส่วนเสามิราเคิล จุดประสงค์หลักมันไม่ได้อยู่ที่การโจมตีค่ะ เน้นไปทางซัพพอร์ต ช่วยชีวิตมากกว่า (แต่เราก็เอาไว้ฆ่ามอนฆ่ามอนได้อยู่ดี  [emolol] )

เคยใช้มาทั้งสองอันแล้ว ก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไปคนละแบบค่ะ ^ ^;;

เรื่องสกิล มุมมองเราว่าตอนนี้เล่นไฮบริดไปก็ยังโอเคนะคะ ไว้T4ค่อยไปเล่นเน้นสายใดสายหนึ่งเลยก็น่าจะได้
Permalink:
  • กะพรุนชมพู :)

LookChid LookMae LookPor LookNam ilillunium
DNsea sv.Springwood
ไม่พาเว่ลค่ะ

ออฟไลน์ nakimaru

• Hound Snow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 50
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 13
  • AUCTION
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 06:51:49 AM »
พรีส สาย saint อัลติมัน บังคับได้นิ คุณปล่อยอัลติไปแล้ว อยากให้มันปักตรงไหน ก้อ คลิกซ้าย อีกทีนึง มันก้อปักตรงนั้นเลย
ไม่ต้องรอให้ เสาลอยไปปักเอง
Permalink:
  • โจ
External link

ออฟไลน์ FirstteR

• Crazy Duck
  • *
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 0
  • AUCTION
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 08:16:49 AM »
พรีส สาย saint อัลติมัน บังคับได้นิ คุณปล่อยอัลติไปแล้ว อยากให้มันปักตรงไหน ก้อ คลิกซ้าย อีกทีนึง มันก้อปักตรงนั้นเลย
เด็ว ๆ ใช่หรอครับ มีคลิปยืนยันไหมครับ
Permalink:
  • เฟิร์ส

ออฟไลน์ new141

• Spider Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 216
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 9342
  • AUCTION
  • "หลังความสิ้นหวัง ต้องมีความหวังตามมาแน่"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 10:06:57 AM »
เด็ว ๆ ใช่หรอครับ มีคลิปยืนยันไหมครับ

ไม่ต้องหาคลิปครับผมยืนยันได้ครับ สังเกตมันจะเป็นวงเวทย์ลอยๆไปเรื่อยๆคลิ๊กซ้ายตรงไหนจะปักตรงนั้น [emolol]
Permalink:
  • Storm,Lightning,Frost,Billzard

ออฟไลน์ nakimaru

• *
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 13
  • AUCTION
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 10:30:18 AM »
จะยืนยัน ทำไม ในเมื่อเราเล่นพรีส สาย saint ใช้ประจำ - -
Permalink:
  • โจ

ออฟไลน์ tabpanon

• KoboldWarrior Yellow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 152
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 100
  • AUCTION
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 10:44:21 AM »
ถ้างั้นผมก็คงรอ 50ละครับเพราะไปใช้เฮเว่นแทนมิร่าด้วยเหตุผลเด่วกับจขกท.
Permalink:

ออฟไลน์ parkeunjin

• *
  • -ขอบคุณไป: 436
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 839
  • AUCTION
  • ปีกเสาแล้วช็อตเบย =w=
    • https://www.facebook.com/topark.chunmin
    • @EunjinDN
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 11:37:02 AM »

ไม่ต้องหาคลิปครับผมยืนยันได้ครับ สังเกตมันจะเป็นวงเวทย์ลอยๆไปเรื่อยๆคลิ๊กซ้ายตรงไหนจะปักตรงนั้น [emolol]

ลองใช้ดูแล้วค่ะ ใช้สกิลแล้วกดคลิกซ้ายมันตั้งเลยจริงๆ
แต่ตอนนี้ติดบู๊อยู่ ฮาเวทสกิลมันอลังกาลดี 555 เรากะว่าเดี๋ยวค่อยไปคิดตอนรีสกิลช่วงเปลี่ยนคลาส ตอนนี้ก็ใช้ถนัดมือไปก่อน

ปล.ตอนนี้เรามีความคิดว่าจะปั่นพรีสอีกตัว เล่นมันทั้ง 2 สายเลย 55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2012, 11:46:23 AM โดย parkeunjin »
Permalink:
  • nook
Black Dragon

Tears
Saint ๑ ๓SilverBullet๓
Guardian ๑ ooOKaiIIOoo
Inquisitor ๑ Athrun๐Zala

๐Endless๐
Blade Dander ๑ ๐OSaberO๐

ออฟไลน์ percentz

• Hound Normal
  • *
  • -ขอบคุณไป: 75
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 79
  • AUCTION
  • Loving U~ U~ 나 어떡해 what should I do?
    • https://twitter.com/#!/StPerCentZ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 06:27:51 PM »
เกิดเป็นพรีสนี่ลำบากเนอะ ทำอะไรก็โดนด่า สกิลก็..นะ T^T เศร้าใจ
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
parkeunjin
Permalink:
  • PerCenTilEz

ออฟไลน์ LEEJUNGI

• Goblin Green
  • *
  • -ขอบคุณไป: 405
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 3548
  • AUCTION
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 01:31:32 PM »
ไม่ลำบากคับ สายผสม ไปได้ทุกที่ ผมก็สายมั่ว มีมันซะทุกอย่างเลย

ลงดันคนเดียวจบไวกว่าเพื่อนผมที่เล่นอีก 3 อาชีพอีก [emolol]
Permalink:
  • Lee

ออฟไลน์ EvenY

• *
  • -ขอบคุณไป: 693
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 636
  • AUCTION
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 02:20:26 PM »
ท่าเข้าซอฟแบนก็ว่าไปอย่าง แต่ท่าห้องปกติก็ปล่อยมันไปคับ เราใช้ของเราไป

เพราะพระมันสกิลโจมตีไม่เกิน 7-8ท่าหรอก-*- สายวอนี้เป็น10ๆท่าเลย

ท่ามันว่าอีกก็สวนเลย "พระไม่ฮีล วอก็อย่างวิ่งดิว้า"  [>:(]

ผมก็เล่นพระเหมือนกันนะ สายซัพเต็มตัวด้วย แบบสวนไม่ได้ลุก ไม่ได้  [:(]

แต่เล่นหมู่ก็ได้killเหมือนกัน =_=แต่ผสมโรงนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2012, 02:23:46 PM โดย EvenY »
Permalink:
  • EvenY

ออฟไลน์ tomyumkungs

• Hound Normal Armored
  • *
  • -ขอบคุณไป: 359
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 59
  • AUCTION
  • คอมโบสะดุด อุตลุดหนีไม่ทัน - -
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 02:38:53 PM »
1-1 ฏ้ว่าไปอย่าง ไม่โล่ไม่ฮิลเนี่ย - -
Permalink:
  • Yoyo

ออฟไลน์ Gujarbin

• *
  • -ขอบคุณไป: 176
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 54
  • AUCTION
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 04:45:15 PM »
ผมเล่นสาย INQ นะมีบับครบ 3 สกิล , อิลเต็ม (แต่ไม่มีเสาอิล) ใน PVP เป็นทีมก้อไม่มีใครว่าอะไร
ทำหน้าบับ+ทำดาเมทในตัว พอสกิลบับกับสกิลอิลดีเลย์มา ก้อวิ่งไปหาคนในตี้ (รู้หน้าที่เป็นงาน)ไม่มีใครรังเกียจหรอกครับ
รักษาตัวเองอย่าให้ตาย แค่นี้คุณก้อช่วยเพื่อนได้เยอะ(Kill ก็เยอะด้วย)
Permalink:
  • Ohm

ออฟไลน์ magdonald

• Crazy Duck
  • *
  • -ขอบคุณไป: 64
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 2
  • AUCTION
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:34:27 PM »
 [:D]เวลามันร่ายก้อคลิกเมาส์สิครับอยากไห้มันลงตรงไหน
Permalink:
  • เอ๋

PlayDN Dragon Nest Community

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:34:27 PM »