ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: Seleana fire build (Update Cap50)  (อ่าน 42817 ครั้ง)

ออฟไลน์ GuKz

• KoboldWarrior Yellow
  • *
  • คำขอบคุณทั้งหมด
  • -ขอบคุณไป: 100
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 365
  • AUCTION
  • พลังมังกร:
Seleana fire build (Update Cap50)
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 07:12:01 PM »
แนวการเล่น สายไฟ สำหรับ แพช40(T4)

>>> จุดเด่นของสาย Pure Fire เปรียบเทียบกับสายอื่นๆของ EL<<<

<= (คลิกเพื่อแสดง/ซ่อนเนื้อหาสปอย)

>>>>>>>> Skill Build T4<<<<<<<<<

<= (คลิกเพื่อแสดง/ซ่อนเนื้อหาสปอย)

>>>>>>>> Skill Build Cap50 <<<<<<<<

>>>>>>>Combo Skill<<<<<<<<<

>>>>>>ข้อมูลเว็บนอก EL สาย Pure Fire<<<<<< 

>>>>>>>>>ใส่เพลทอะไร<<<<<<<<

>>>>>>>คราฟชุดยังไง<<<<<<<<

>>>>>>>ออบอะไร<<<<<<<<

>>>>>>>ใส่เซทอะไร<<<<<<<<

ในโพสนี้มี, 208 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
hawaze, raito, komkom, wirayoot, ezrotiz, jonseena, StArtToO, kafiwza1, 600414957, TRy_tO_follow_mE, popeng113, mymint32, 0849092589, partner11, Nakoop001, nutkungkub882, chanon1226, Jedmon57, alzhiemer, soqeenxzz, lovewwe123456, chainz, xVanSx, SadismK, pannita002, Bangkiie, gintama03, notemix, nodamei02, benzza630, เส, S1zN3unG, kham_Teenoy, gamehunter, latthavanh, KaelNez, ymcthailand, maxmacmag, TOHELL13KIK, AUGUST3, Mitsuyo, paeoey01, animegus, mainammeiiz, nuyokkup555, Spongji, poppyeiei, Rainy, dallmasterav, ice-cream
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 07:26:54 PM โดย GuKz »
Permalink:
  • GuKz

• *
  • AUCTION
Re: elemental lord pure fire skill build
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 03:27:53 AM »
ไว้ผมจะค่อยๆทยอย นำข้อมูลมาเพิ่มเรื่อยๆน่ะคับ เผื่อคนที่สนใจในสาย Pure Fire  PVP อาจจะดูไม่เท่าไหร่ แต่  PVE โหดมว๊าก  [:o]   [emolol] [emolol] [emolol]
ในโพสนี้มี, 9 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
xVanSx, Spongji, Drak, phongsit2499, Mild_Froce User_LoveDN, kearosa1, น้องข้าวผัด, freshy, 14112547
Permalink:
  • GuKz

ออฟไลน์ the terror of death

• Spider Black
  • *
  • -ขอบคุณไป: 460
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 1553
  • AUCTION
Re: elemental lord pure fire skill build (ELE สายไฟล้วน)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:22:38 AM »
เลเวล 60 สกิลของ EL (ไม่รู้ว่ามีการเปลี่ยนยังนะครับ)
1. Hell Fire EX : ถี่ขึ้น แรงขึ้น
2. Fire Wall EX : ท่าเร็วขึ้น ลอยเลยตั้งแต่ฮิตแรก (?) ---> สรุปว่าต้องอัพมากกว่าขั้น 2  รึเปล่าครับ
3. Fire Break : นำ ดาเมจจากการเบิร์นที่เราโดนมาฟื้นเลือด
4. Summon Fire Dragon : ดาเมจเบิร์นที่โดนศัตรูจะเพิ่มเติมด้วยการระเบิด
ในโพสนี้มี, 7 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
monkeymarkiiz, Unfriendlyz, DemonHeartII, tewlegend, pobyy1997, Shambala, earthdn
Permalink:
  • ความดีที่ทำไป บางทีมันก็ไร้ค่าไปเหมือนกัน
สถานะใน Dragon Nest Server Thai
โดนแฮ๊คยกกิลด์ขณะเล่นอยู่ เลิกถาวรในเซิร์ฟไทย
อาจจะกลับมาอีกครั้ง ถ้า Lencea เข้า
เกมส์อื่นๆ
Elsword SV.Thai(กลับมาเล่นแล้ว)
Eve(LataoS)==>Code Empress LV.56
Rena(GaleTheole)==>Night Watcher LV.53
Ara(Mikawa)==>???
Elsword KR.(หายสาบสูญ)
Elesis(Mihaze)==> Blazing Heart LV. 36
Ara(???)
Add(???)

ออฟไลน์ NizeniceMagica

• Goblin Black
  • *
  • -ขอบคุณไป: 507
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 11986
  • AUCTION
  • ..เพื่อพระเกี้ยว ;A;
Re: elemental lord pure fire skill build (ELE สายไฟล้วน)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 03:29:28 PM »
เลเวล 60 สกิลของ EL (ไม่รู้ว่ามีการเปลี่ยนยังนะครับ)
1. Hell Fire EX : ถี่ขึ้น แรงขึ้น
2. Fire Wall EX : ท่าเร็วขึ้น ลอยเลยตั้งแต่ฮิตแรก (?) ---> สรุปว่าต้องอัพมากกว่าขั้น 2  รึเปล่าครับ
3. Fire Break : นำ ดาเมจจากการเบิร์นที่เราโดนมาฟื้นเลือด
4. Summon Fire Dragon : ดาเมจเบิร์นที่โดนศัตรูจะเพิ่มเติมด้วยการระเบิด

เดี๋ยวนะ เอามาจากไหนอ่ะ  [:o] [:o] [:o] [:o]
ในโพสนี้มี, 3 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
tunacrazycat, lucasbent, phongsit2499
Permalink:
  • อำนาจแห่งแรงดึงดูด ไม่มีวันดับสูญ จงลุกขึ้นสู้ซะ

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 04:40:32 PM »

ไม่รู้เหมือนกัน ยังไม่เคยเวล 60 >_<
Permalink:
  • GuKz

ออฟไลน์ the terror of death

• Spider Black
  • *
  • -ขอบคุณไป: 460
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 1553
  • AUCTION
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 04:48:02 PM »
ไปแปลมาจากเว็บอะไรไม่รู้ครับ search แล้วลืม เจอทุกอาชีพยกเว้น Kali , Academic งงอยู่ว่าสรุปมันใช้หรือเปล่าน่ะครับ [:-X]
Permalink:
  • ความดีที่ทำไป บางทีมันก็ไร้ค่าไปเหมือนกัน
สถานะใน Dragon Nest Server Thai
โดนแฮ๊คยกกิลด์ขณะเล่นอยู่ เลิกถาวรในเซิร์ฟไทย
อาจจะกลับมาอีกครั้ง ถ้า Lencea เข้า
เกมส์อื่นๆ
Elsword SV.Thai(กลับมาเล่นแล้ว)
Eve(LataoS)==>Code Empress LV.56
Rena(GaleTheole)==>Night Watcher LV.53
Ara(Mikawa)==>???
Elsword KR.(หายสาบสูญ)
Elesis(Mihaze)==> Blazing Heart LV. 36
Ara(???)
Add(???)

ออฟไลน์ supong

• Hound Snow
  • *
  • -ขอบคุณไป: 204
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 63
  • AUCTION
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 04:58:13 PM »
ถามหน่อยยยย ตอนนี้ จขกท อับเหลือ sp มั้ย คืออยากรู้ว่า จำเป็นต้องเหลือเพื่อเเพทหน้ามั้ย
 [:-X]
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
YheTimote
Permalink:
  • meng
External link

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 05:15:33 PM »
ถามหน่อยยยย ตอนนี้ จขกท อับเหลือ sp มั้ย คืออยากรู้ว่า จำเป็นต้องเหลือเพื่อเเพทหน้ามั้ย
 [:-X]

กดหมดคับ ไม่เหลือ SP แพชหน้า ทางเกมส์คงต้องแจกใบรีสกิลให้อยู่แล้วแหละคับ
ในโพสนี้มี, 2 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
phongsit2499, supong
Permalink:
  • GuKz

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 05:19:18 PM »
ขอบคุณครับ ผมเล่นไฮบริท เเต่ค่อนมาทาง ไฟ ผมขอถามหน่อย คือ ระหว่าง m atk กะ ไฟ เน้นไรดี คือ ตอนนี้ m atk 3100 แต่ fire นี่ 0 เปอ แบบ เอาไงดีอะ   [:-X] [:-X] [:-X] [:-X] [:-X] [:-X]
Permalink:
  • meng

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 11:25:41 PM »
ขอบคุณครับ ผมเล่นไฮบริท เเต่ค่อนมาทาง ไฟ ผมขอถามหน่อย คือ ระหว่าง m atk กะ ไฟ เน้นไรดี คือ ตอนนี้ m atk 3100 แต่ fire นี่ 0 เปอ แบบ เอาไงดีอะ   [:-X] [:-X] [:-X] [:-X] [:-X] [:-X]

Fire% แรงกว่า Matk% คับ :) 

ถ้าเล่นสาย ไฮบริดจ ก็ Matk% คับ แต่ผมก็แนะนำ ออบติด Fire Ice% อยู่ดีอะ

ถ้าจะเล่น Matk% ให้ออบติด Matk%+Cri% คับ ถ้างบถึงก็เอาเลยคับ  [:P] [:P]

*กรณีที่ท่านงบหนา สำหรับสายไฮบริจ แนะนำตามนี้เลยคับ >> ประดับ แหวน 2 วง ออบ Matk 5.6%-5.6% int agi cri 17% mp recover >>> อาวุธหลัก+รอง ออบติด INT Fire8% Ice8% ตามนี้เลยคับ

อ้าวทำไม อาวุธหลัก อาวุธรอง ไม่ออบติด Matk% Cri% ไปให้หมดเลยหล่ะคับ >>> ตอบ เพราะคริเยอะเกินความพอดีไปมันก็ใช่เรื่องคับ เอามาเสริมความแรงจะดีกว่า ถูกป่ะ
ในโพสนี้มี, 4 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
shadowza007, phongsit2499, siwawat26398, nbbellza
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2012, 11:46:45 PM โดย GuKz »
Permalink:
  • GuKz

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 11:54:40 PM »
โอ้ววว สุดยอด แต่คถาผมออป m atk  int cri mp recove เเล้วงะ เเต่รีโอปละกัน เเต่ โอปเเรร มานมี ออปไฟกะนํ้าเเข็งมั้ยอะ  [::)] [::)]
ในโพสนี้มี, 1 สมาชิก ให้คำขอบคุณ! รายชื่อสมาชิกที่ขอบคุณ 50 รายชื่อล่าสุด:
phongsit2499
Permalink:
  • meng

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 12:02:07 AM »
โอ้ววว สุดยอด แต่คถาผมออป m atk  int cri mp recove เเล้วงะ เเต่รีโอปละกัน เเต่ โอปเเรร มานมี ออปไฟกะนํ้าเเข็งมั้ยอะ  [::)] [::)]

รู้สึกว่ามีนะ อาวุธระดับ Rare ออบติด Fire% Ice% แต่ถ้ามีอาวุธติดอบบ matk% cri% อยู่แล้วก็ไม่เป็นไรคับ ก็ Matk% Cri% ไปหมดเลยก็ดี คริทุกดอก แค่แรงน้อยกว่า พวก ธาตุ% แค่นั้นเอง แต่แรงกว่าไม่มากหรอก  แต่คริ ไม่ควรเกิน 10000 นะ แพช 40 cri cap อยู่ที่ 10000 นี่แหละ
Permalink:
  • GuKz

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 02:16:06 AM »
ขอบคุณคราบบบบ  [emoboyhi] [emoboyhi] [emoboyhi]
Permalink:
  • meng

ออฟไลน์ limemy

• ฉายาทดสอบ PlayDN
  • Global Moderator
  • *
  • -ขอบคุณไป: 437
  • -ได้รับคำขอบคุณ: 45846
  • AUCTION
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 09:08:31 AM »
เดี้ยวนะ !! Orb แรร์ไม่มีออป Fire Ice นะเฮ้ย ต้อง Orb Epic [:o]
GuKz
Permalink:
  • Limilyz / Limilaz / Limilez

• *
  • AUCTION
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 12:31:23 PM »
เดี้ยวนะ !! Orb แรร์ไม่มีออป Fire Ice นะเฮ้ย ต้อง Orb Epic [:o]

ขอบคุณค้าบ ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน ไม่เคยเล่นชุด Rare เลย
Permalink:
  • GuKz